Kỳ kinh cuối của mình là ngày 12/5. Chậm kinh được 10 ngày mình bị ra máu và đau bụng đi siêu âm đầu dò ở bv phụ sản KQ;niêm mạc 14.4mm BTC có hình trống âm ĐK : 5.4mm . Bác sĩ nói dọa sảy thai sớm cho thuốc pregnyl 1500 cách ngày tiêm bắp 1 ống . Duphaston ngày uống 2 viên. utrogestan 200mg ngày đặt 2 viên, sau khi uống thuốc và tiêm mình không bị ra máu nữa chỉ thi thoảng đau bụng thôi,10 ngày sau mình đi siêu âm lại KQ : có túi thai ; có túi noãn hoàng đường kính túi ối 12mm BS ghi thai 4 tuần nhưng theo mình đọc trên diễn đàn đường kính túi ối như vậy thì thai phải được 5 tuần . Hôm nay sau 12 ngay hết thuốc mình đi siêu âm đầu dò. kết quả; có túi noãn hoàng có mầm thai .Thành trước tử cung có nhân xơ kích thước 24 nhân 24mm ĐK túi ối 23mm, chiều dài đầu mông 4mm, chưa rõ âm vang tim thai . BS không nói thai mấy tuần chỉ hẹn 1 tuần sau siêu âm lại xem có tim thai ko. Các mẹ cho mình hỏi như vậy thai của mình được mấy tuần . Khi nào thì có tim thai .Theo như kì kinh cuối của mình thì thai được 8 tuần ,vòng kinh của mình 30 đến 35 ngày . Các mẹ giải thích giúp mình với. Vì cách đây gần 1 năm mình bị thai lưu lúc 6 tuần nên giờ mình luôn lo lắng bất an. Mong lắm được nghe thấy tim thai. Ngực của mình mấy hôm nay lúc đau lúc ko làm mình lại càng lo. Có mẹ nào giống mình ko ah.