Mình tuyệt vọng hẳn rồi các mẹ ơi, Sau bao nhiêu lần trải qua SA, xét nghiệm, qua bao nhiêu bác sỹ, phòng khám , bv....qua bao nhiêu cố gắng thì sáng nay mình thử lại beta hcg thì định lượng đó đã giảm từ 55.06 xuống còn 17,9 U/L. Nói thật 1 giờ đồng hồ ngồi chờ kết quả mà mình như ngối trên đống lửa vậy, đến khi có kết quả thì ..... mình chỉ muốn ngất xỉu. Mình nhìn chỉ số beta giảm và biết rằng mình đã thất bại rồi.....buồn lắm ý các mẹ ơi, nước mắt chỉ trực trào ra thôi....thật may mình đi 1 mình nên mình kiềm chế được chứ nếu có ai đi cùng càng động viên mình càng tủi thân mà khóc to lên mất. Bs kết luận 1 câu "xanh rờn" rằng : Xảy thai sớm rồi con nhé, về nghỉ ngơi tĩnh dưỡng chờ qua 3-6 tháng sau làm lại. Không cần phải xét nghiệm lại nữa đâu, thế là xong rồi...

Trời ơi, mình đứng không còn vững nữa, ù hết cả tai mắt nhòe đi? mình tin được không chứ?? sự thật nghiệt ngã quá? mình đã xác định tư tưởng từ lần xét nghiệm trước mà mình vẫn hy vọng dù mỏng manh nhất, vậy mà...

Mình thấy ân hận quá ! Mình cứ tự trách mình là :

- Chắc mình vội vàng khoe với mọi người rằng mình có tin vui? chắc mình tự tin quá với việc có thai dễ ợt....? Chắc là mình không biết cách đi nhẹ, nói khẽ để giữ con? trời ơi bao nhiêu câu hỏi trong đầu rằng tại sao mình mất con nhanh quá?

Niềm vui của mình chưa được 24h kể từ lúc có tin vui 14/7 thì tiếp sau đó là những ngày liên tục ra máu mà ko có lý do.....

Các mẹ ơi mình thương ông xã quá, nhìn nét mặt ông ấy vui như 1 đưa trẻ và gọi đt khoe khắp 2 bên họ hàng và bạn bè ... rồi mọi câu chuyện đều gắn liền với

"thai rồng" của mình? rồi đưa mình đi mua Similac mum , chăm sóc cho mình cẩn thận như 1 quả trứng, bắt mình cất hết giày cao gót và đưa mình đi chọn mua giấy bệt, xem sách xem mình sẽ sinh con trai hay gái? rồi cùng nghĩ tên đặt ở nhà cho con, có con vc mình vui sướng và hạnh phúc biết bao nhiêu? .... mà lúc này mình đã vụt mất niềm hạnh phúc đó rồi,nhanh đến mức mình không thể tưởng tượng nổi? mình không thể tin đó lại là sự thật? tuyệt vọng lắm các mẹ ạ, mình đang khóc nè! Mình mất con từ khi mới được 4 tuần tuổi ..........Con ơi, có hiểu lòng ba mẹ đang tan nát?? phải chăng duyên số không cho con ở lại với ba mẹ??

Tại sao ?:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying: