Chào cả nhà, mình đang có vấn đề đang mong chờ các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp.
Mình chậm có thai, tháng 9 vừa rồi đi khám thì BS bảo là bị viêm nang nabot cổ tử cung, BS cho đặt thuốc trong vòng 1 tháng. Ngày 20/10 ( ngay sau sạch kinh) mình đi khám lại thì BS cho đốt điện nang nabot dặn 2VC kiêng sinh hoạt trong 1 tháng nhưng mới được 3 ngày ông chồng mình đã … sau đó 2 VC còn trót dại vài lần nữa.
Sau đốt điện mình cũng thấy hiện tượng như BS nói: Tuần đầu tiên ra nước vàng, sang tuần thứ 2 thì ra máu, mình bị ra máu hơn 10 ngày (đến tận ngày 11/11 mới sạch) nên không biết có phải bao gồm cả máu kỳ kinh mới nữa không.
Hôm qua đi siêu âm BS bảo mình có thai 7tuần, 5 ngày(đã nghe thấy tim thai) mình không biết nên mừng hay lo nữa. Vì tuổi thai như BS nói thì mình đã có em bé ngay sau đốt điện, mình còn lo lắng vì thời điểm đó mình còn bị cảm cúm, rồi cách đây 2 tuần mình còn đi hàn răng nữa chứ? Các mẹ ơi, tư vấn cho mình với phải làm gì bây giò? Có biện pháp nào giúp phát hiện bé bình thường ngay từ khi còn sớm không? Tư vấn giúp mình sớm với mình lo quá.:((