Tuần trước khi thử que thấy 2 vạch mình đã đến Bs Vỹ siêu âm thì kết quả như sau :

Có hình ảnh túi ối trong buồng tử cung

Hình ảnh âm vang thai rõ ,tim thai (+) : 128ck/ph

Kích thước túi ối = 23mm

Chiều dài phôi = 6,5mm

KL : thai tương đương 6 tuần 6 ngày trong TC ,đang phát triển.

Vì cách đây 1 năm mình cũng đã có bầu được khoảng 6 tuần đến siêu âm bs Vỹ thì chưa thấy tim thai ,bị tụ dịch màng nuôi ,bs yêu cầu theo dõi 1 tuần sau cũng k có tiến triển gì .mình cũng đến viện C khám và có kết luận thai lưu nên đã phải bỏ đi.

Cũng rất lo lắng vì lần mang bầu cu đầu tiên cách đây 4 năm rất dễ dàng và k có bất thường gì xảy ra,nên lần này sau khi siêu âm bs Vỹ thì 2 ngày sau mình có đến Bs Dũng - Trưởng kHoa Nội Tiết Viện C siêu âm và khám lại cho an tâm ,kết quả cũng tương tự như bs Vỹ đã siêu âm 2 hôm trước nhưng bs Dũng lại bảo có hiện tượng bong rau ,nhưng mình hoàn toàn k có biểu hiện gì ra máu hay bất kì gì đó bất thường .Bs Dũng có chỉ định mình làm xét nghiệm Antiphospholipid để kiểm tra nguyên nhân thai lưu lần trước bị và bs có kê thêm 1 số loại thuốc nội tiết và giảm co ,nhưng chưa thấy có chỉ đinh tiêm và hẹn 10 ngày sau đến khám lại .Và yêu cầu nghỉ ngơi ,hic tâm trạng vừa mừng rỡ khi siêu âm kq có tim thai xong lại có thông tin ntn mình k biết thực hư ra sao nữa????Vậy trường hợp bs bảo bong rau mà mình k thấy có ra máu hay biểu hiện bất thường gì là ntn các mẹ nhỉ ???

Hiện nay các biểu hiện của mình vẫn như lúc đầu khi mới có thai là ngực căng và đau ,tuy nhiên k còn cương cứng và đau như thời gian đầu mới cấn thai .Hiện tượng đau ngực như khi mình mang bầu cu con đầu tiên thì chỉ kéo dài tầm 10-12 tuần là hết k còn bị đau nhiều nữa .Nhưng khi lần mang bầu t2 ,đến viện C các bs hỏi là mình thấy ngực mềm ,k đau cương cứng từ hôm nào là ý muốn nói khi thai k còn phát triển tiếp nữa là ngực sẽ k còn đau ,đó là biếu hiện mình dễ nhận thấy được.

Đã có mẹ nào rơi vào tình trạng tương tự như mình chưa ạ???Hic bị 1 lần rồi lần này vẫn mất ăn mất ngủ quá đi ạ .