Em chào các anh chị, em thật sự đang rất lo lắng và hoang mang mong các chị có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với. Em đã có con trai đầu lòng, không may trong lúc mang thai em bị sốt phát ban ko biết là rubela nên cháu sinh ra bị điếc bẩm sinh. Tháng 7 vừa rồi vợ chồng em đã cấy ốc tai điện tử cho cháu. Khi mới nhập viện, do phải làm các xét nghiệm trước phẫu thuật, em và chồng dẫn con vào chụp X quang phổi tại viện TMH TW, lúc đó em không nghĩ mình đang có thai, cứ nghĩ chậm kinh do lo lắng nhiều quá. Sau này biết em có thai,tính ra lúc chụp em chậm kinh 10 ngày, con khoảng 5w tính từ KCC. em buồn và lo lắng quá. Em cũng mới biết chụp X quang trong 3 tháng đầu có hại cho thai nhi. chị họ em làm y tá bệnh viện phụ sản có hỏi giùm các bác sĩ, 2 bác sĩ đều nói bỏ đi, giữ lại làm gì. Em nghe mà đau lòng quá, không biết phải làm sao. Hiện tại con em đang được 13w, độ mờ da gáy 0.9mm. Em đã đọc mạng và diễn đàn cả tuần nay thì đựoc biết có nhiều trường hợp cũng như em sinh con khỏe mạnh nhưng cũng có trường hợp thì không may mắn đựoc như vậy. Có bài báo cũng nói ko nên quá lo lắng, nhưng bác sĩ viện phụ sản lại khuyên bỏ thai. Em phải làm sao đây. Thực sự em không muốn bỏ con nhưng em cũng sợ nhỡ con bị làm sao thì em không biết phải sống tiếp ntn nữa...