Em đang mang thai con đầu lòng tuần thứ 33 rồi, hiện em tăng được 15kg, em bé đã được 2050g rồi. Người thân của em, hàng xóm, đồng nghiệp ai cũng nói nhìn bụng em to như sắp sinh.

Em nghe các chị đã sinh kể chuyện thì đa số các chị đều sinh sớm hơn dự sinh, như chị gái em sinh bé đầu ở tuần thứ 35, bé thứ 2 sinh ở tuần thứ 37, lúc sinh bé thứ 2, ban ngày chị ấy còn đi khám định kỳ ở Từ Dũ, bác sĩ hẹn 1 tuần sau tới khám lại nhưng mà buổi tối hôm đó về là chị ấy đã có dấu hiệu sanh và sáng hôm sau sanh luôn!

Chị gái em giống mẹ em, hay sinh sớm và sinh rất nhanh (gần như không biết đau đẻ là gì vì từ lúc phát hiện có nhớt màu hồng và thấy bụng nặng hơn là chị ấy đã cấp tốc đến bệnh viện, chưa kịp thay quần áo của bệnh viện thì đã sinh rồi! :D)

Em cũng đang phân vân không biết mình có giống mẹ và chị ở cái khoản sinh sớm đó không, em nghe một số chị kể chuyện xong về cũng lo lắng vì sợ con đòi chui ra sớm trong khi em còn đi làm và chưa chuẩn bị đầy đủ cho việc sinh con.

Các chị đã từng sinh con xin chia sẻ với em về thời điểm sinh con và các dấu hiệu nhận biết sắp sinh con với nhé, mang thai lần đầu nên em còn bỡ ngỡ quá. Em cảm ơn các chị nhiều lắm!