Tình hình là lượn các nhà tháng 10, tháng 11, thấy các mẹ ấy úp hình sắm đồ cho con nhìn mê quá đi! Nhưng các mẹ cứ úp rải rác khắp nơi, nhiều khi mình thắc mắc một món đồ nào đó thì phải lục tung các topic, vất vả ghê :Smiling:. Nên mình mạo muội lập topic này để các mẹ có nơi thỏa chí khoe đồ đã sắm được cho con đồng thời đây cũng sẽ là nơi giúp đỡ, chia sẻ với các mẹ lần đầu có baby khỏi bỡ ngỡ trong việc mua sắm cho con.

Mod ui: vui lòng cho phép topic này được tồn tại ở đây nhé! Vì theo mình thấy các bà mẹ mang thai thường trao đổi mua sắm đồ sơ sinh trong mục này hơn là vào mục "Vật dụng chăm sóc bé". Như vậy sẽ tiện cho các mẹ lần đầu phải mua sắm cho con, còn chưa biết tã giấy, bỉm, tã vải...là gì. Cảm ơn Mod nhìu nhìu nhé :Rose::Rose::Rose:

Lẽ ra phải để cao thủ sắm đồ như mẹ Dâu (mình là mình hơi ganh tỵ với mẹ Dâu về cái khoản các món đồ xinh xinh, yêu yêu mà mẹ ấy đầu tư cho con gái đấy nhé!) nhưng đợi lâu quá nóng ruột nên mình tranh thủ trước vậy :Battin ey:

Mình xin múa rìu qua mắt thợ, show vài món đồ của bé gọi là mừng topic mới.

Bộ len màu xanh: 75k

Túi đựng bình sữa có con heo mọi xinh xinh: 50k

Sách vải Goodnight, ham rẻ nên mua trước :Smiling:: 65k

Bộ gối Cara: 199k

Hết quota post hình rùi, tạm thời nhiêu đây thôi, chờ các mẹ khác vậy :Smiling:

Tiếp theo mình úp cái list đồ của bé nhà mình, nói đến cái list này phải cảm ơn mẹ Linhnguyen, vì mình copy của bạn ấy về và chỉnh sửa lại theo nhu cầu của mình. Trong list mình có ghi chi tiết giá tiền & những nơi mình đã, sẽ mua sắm. Mong rằng sẽ giúp ích được cho một số mẹ (nhất là các mẹ có thể tham khảo giá cả các nơi như thế nào)

Chúc các mẹ bầu vượt cạn thành công, cho ra đời các em bé khỏe mạnh, xinh xinh, yêu yêu như những thiên thần nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: