Ngày KCC của e là 4/5 .. ngày 23/5 e đi siêu âm túi ôi 5mm... ngay 27/6 đi siêu âm tiếp tthi túi ối đc 8,7mm bác sĩ tính theo chù kì cuối thì bảo em được 7tuan6ngay nói có khả năng thai chết lưu làm e hoảng loạn . e nghĩ tính kiểu chu kì cuối chắc k chính xác lắm.... 29/6 e quyết định đi bệnh viện phụ sản siêu âm ... ng ta nói là Đường kính túi ối 15,5mm, máy tính đc 4 tuần 6 ngày xong e vào gặp bác sĩ khám lại bảo là lạ tính théo chu kì kinh nghuyệt thì thai em đc 7tuan6ngay r sao máy tính thế ,xem thế nào thai chết lưu... lại sợ lại đi xét nghiệm máu để 2 ngày nữa xem như thế nào.... lấy phiếu xét nghiệm vào bác sĩ khác lại nói :" máy tính chính xác rồi, chỉ có bác sĩ khoa sản mới tính ngày chứ các bác ko cần biết cháu chu kì cuối là bao nhiêu chi biết máy đo chuẩn vậy , nếu cháu lo thì 2 ngày nua qua đây xét nghiệm lại tiếp , máu tăng từ 9.000 lên 17.000 thì thai vẫn phat triển k là chết luu... " em giwof cứ hoang mang k biết nghe ai... e lo lắng lắm các chị ạ :(( ai biết nói em với... con đàu lòng của em... e hoang mang lắm