Hi các mẹ,

Em là mem của wtt lâu r nhưng toàn đi hóng. Hnay bức xúc quá nên mới lên đây viết 1 bài chia sẻ vs các mẹ. K biết có mẹ nào khám ở đây chưa thì vào xả với e!

Chả là tính đến hnay e chậm hơn 2 tuần rồi. E thử que cũng lên 2 vạch (1 vạch nhạt màu). Tính từ ngày kinh cuối cùng tới h đã là hơn 50 ngày. Tính tuổi thai cũng là phải hơn 4 tuần r phải k các mẹ???

Lúc cầm que thử 2 vạch trên tay, e vừa hoảng vừa vui vì e chưa plan có em bé bây h, nhưng e vẫn vui vì con trời cho mới là con quý. Trc đây hơn 2 tuần e bị ho nên có uống thuốc ho, còn ăn rất nhìu đào và rau ngót (món e thích) nên e lo lắm, sợ e bé bị ảnh hưởng. Nên e bảo ny e đưa e sáng nay đưa e đi khám ở Bsy Hưng 32 Vạn Bảo. E google trên mạng thấy bảo đây là 1 trog 10 phòng khám tốt ở HN nên cũg hi vọg là bsy cho nhiều lời khuyên. E lần đầu có e bé, còn chưa cbi tâm lý nên lo lắng, sốt sắng lắm các mẹ ạ.

Sáng e đến lúc 8h, phòg khám đã chật ních người rồi. Ny e ra lấy số cho e là số 43. Mấy e y tá bảo ngồi chờ, e cũg ok dù e rất mệt, nóng và hoa mắt. K biết các mẹ có thế k, chứ e từ lúc chậm kinh là e cứ nóng phừng phừng ý :( Cái phòng chờ thì bé mà chật ních các bà bầu. Nhiều mẹ cho cả con đi, chờ lâu chúg nó khóc, nghịch, đói cứ ầm ỹ hết cả lên làm e tí thì ngất vì váng đầu hix.

E vs ny e chờ tới 10 rưỡi (2 tiếng rưỡi) mới tới lượt khám. Mỗi lần thấy gọi 5 người. E là ng cuối trog lượt 5 đấy. E vén rèm bước vào cái phòng khám nhỏ xíu tầm 10m2. 4 mẹ trc e như cái máy nằm lên bàn, lật áo lên cho ông ý siêu âm. Mỗi lần ông ý siêu âm hết khoảng 2 phút!!! Vâng!! 2 PHÚT! Siêu âm xog ai ông ý cũg nhắc 1 câu y như nhau "k đi bộ, k ăn bẩn, k sờ ti, đeo khẩu trag khi ra đường, k quan hệ". Nhắc thế thì em google cũng ra!

Đến lượt e, e mới chớm đặt mông lên cái giường thì ông ý bảo ntn:

Bs: nằm lên hẳn hoi xem nào, vén váy lên

Em: Em k biết bây h đã siêu âm đc chưa ạ. Vì e nghĩ thai còn bé... (Chưa kịp nói hết câu)

Bsi: thì cứ nằm lên xem nào! Dạng 2 chân ra. Cởi quần lót ra!

Em thấy ông ý cầm cái đầu dò lên. E liền khép chân vào bảo:

Em: Anh ơi e k siêu âm đầu dò đc k? E k yên tâm siêu âm đầu dò lắm!

Ông ý có vẻ mặt rất pissed off, bảo em là "E tự nói đấy nhé! Em sai lầm đấy e ạ! Sai lầm của e đấy!"

Em thắc mắc: Sai lầm cái j hả anh?

Ông ý k nói j. Xog bôi keo vào bụg e, di máy siêu âm đúg 2 chỗ, mà ấn rõ mạnh, xog ấn bàn phím tạch tạch 2 cái, bảo k thấy túi ối, in ảnh ra kẹp vào sổ, ghi vào là "bệnh nhân k cho siêu âm đầu dò, k thấy túi ối", xog bảo em ra Yên Hoà xét nghiệm Beta gì gì.

E ms hỏi là: "Anh ơi, e chậm kinh cũng đc 2 tuần r, h sa vẫn chưa thấy túi ối hả a? Vs cả e muốn hỏi uống thuốc j..."

E vẫn chưa kịp nói hết câu, ông ý gắt lên:

- Nói j nói nhanh nhanh lên xem nào. Chậm 2 tuần r mà bây h ms đến siêu âm! K cẩn thận chửa ngoài dạ con đấy nhé! Thôi đi xét nghiệm beta đi cho ng khác còn khám!

Tất cả diễn ra trog 2 phút!

Mk! Em giựt cái sổ xog đi ra ngoài mà bực vcđ luôn. Biết là k nên cáu gắt ảnh hưởng tới baby mà e vẫn k thể nào mà chịu đc cái kiểu khám chộp giật đấy. Đến sớm hay muộn thì h ông ts cũg có siêu âm ra đâu???? Nói năng thì quát tháo. Ra ngoài trả 290k tiền khám mà e ức điên lên. Tiền đắt mà chất lượng thì k ai nói. Đây đắt mà chả ra cái thể thống gì. Mag bầu dễ cáu, nóng nực khó chịu bỏ xừ ra, ông ý làm bsi phải biết chứ, lại đi nói vs bệnh nhân cái kiểu đấy! E google ra mấy bài khen ông ý vui tính nhẹ nhàng, ân cần cẩn thận này nọ, k biết có phải clone k chứ e k thấy hài lòng vs cái kiểu làm việc của cha này tí nào! Trog 1 buổi sáng lấy số siêu âm cả trăm ng thì lsao mà cẩn thận đc.

E tức lắm các mẹ ạ. E định mai ra Vimec khám, thử máu các thứ luôn. K biết các mẹ ai đã khám ở đấy chưa cho em xin ý kiến. Hoặc ai có kinh nghiệm j chia sẻ cho em với, chứ e bây h mù mờ, hoảng lắm ạ.

E cảm ơn các mẹ.