Hi các mom,

Ko bít các mom có mất tự tin khi mang bầu ko? Nói gì thì nói, rất là hạnh phúc, xong đôi khi e thấy rất là mất tự tin hiu hiu về cái khoản ăn mặc thui. Có lẽ do nghề của em là marketing, thường xuyên phải gặp gỡ đối tác, phải cafe, trao đổi cv, lại toàn là đối tác nam nữa. Nói thật, trước đây toàn cao gót, váy vó gọi là xúng xính, thêm chút son phấn thấy việc trao đổi cv cũng dễ dàng hơn (thật lòng ý). Giờ váy vó lùm xùm, lôi thôi, mũi to, mặt mày đầy mụn hjx hjx e cảm giác làm việc kém hiệu quả hơn. E cũng tự mày mò tìm ra 1 vài bí kíp ăn mặc của bản thân, xin chia sẻ cùng cả nhà bầu mình nha (mạo muội hihi)

Chọn đồ bầu hợp thời trang, hợp dáng: k những giúp chị em ta thêm tự tin, xinh đẹp và là một cách thai giáo thẩm mỹ rất hiệu quả cho bé yêu.
Khi đã nhận diện được những sai lầm thường mắc phải trong ăn mặc khi bầu bí, chị em cũng sẽ dễ dàng cải thiện đáng kể cách chọn trang phục bầu để vẫn xinh tươi, gọn gàng và hợp mốt. Có một số bí quyết khá bổ ích mà chị em có thể tham khảo sau đây.
- Chia thời gian sắm đồ bầu thành nhiều giai đoạn. Không nhất thiết phải mua sắm quá nhiều đồ bầu. Trong những tháng đầu, khi cơ thể chưa thay đổi nhiều, bạn có thể tận dụng các trang phục over size có trong tủ đồ của mình. Chỉ nên sắm đồ bầu vào tháng thứ 3 – 4 khi bụng đã bắt đầu lộ rõ, và khoảng vào tháng 5, 6 lúc bụng đã to hơn.
- Chú ý đến kiểu dáng và màu sắc trang phục. Để trông gọn gàng hơn, chị em hãy chọn những loại đầm có phần chít eo cao ngay dưới ngực, hoặc đầm suông, đầm maxi v.v… với chất liệu vải mềm, thoáng, rũ. Các màu tối như tím than, xanh rêu, xanh đại dương v.v…, kèm theo trang sức nhẹ nhàng, các họa tiết đính cườm, thêu đơn giản sẽ giúp bạn thon thả hơn. Nếu yêu thích các gam màu tươi sáng, hãy chọn màu pastel như xanh ngọc, hồng nhạt, tím nhạt, vàng chanh nhẹ v.v…., vừa trẻ trung lại rất tôn da. Các họa tiết sọc dọc đen trắng, đỏ đen, họa tiết hoa nhí v.v… rất thích hợp cho những bà bầu nữ tính, mà lại không quá lòe loẹt và “ăn gian” được thêm chút chiều cao.

- Làm bạn cùng áo khoác. Một chiếc áo lửng, áo cardigan hay blazer …có tác dụng che bớt số đo 3 vòng khá phì nhiêu khi bầu bí. Để nhìn gọn gàng hơn, chị em có thể chọn áo khoác màu tối, kết hợp với áo trong hoặc đầm, váy sáng màu.
- Chọn nội y phù hợp. Thời điểm mua sắm áo và quần lót có thể cùng thời điểm với lúc bạn mua đầm bầu, với 2 giai đoạn 4 tháng đầu và khi thai nhi được 5 – 6 tháng tuổi. Áo và quần lót nên chọn chất liệu vải cotton thấm hút tốt, tạo sự thông thoáng, thoải mái. Áo lót phải đảm bảo ôm gọn bầu ngực và nâng đỡ vòng 1 tốt. Với quần lót, cần chọn loại ôm vừa phải, tránh thít chặt vì quần quá chật có thể không thoáng khí, dễ viêm nhiễm vùng kín ảnh hưởng không tốt đến thai nhi trong bụng bạn.

webtretho
Các mom có bí kíp gì chia sẻ cùng mẹ con cháu típ nhé hjx hjx