Chào các chị,

Em hoang mang quá, hôm qua đi siêu âm mốc 22 tuần ( thực chất là 21 tuần 5 ngày ) ở phòng khám TTT của BS Cường, Bác ấy siêu âm rất kỹ và phải siêu âm lại đến lần thứ 2. Bác nói rằng con em bị thiểu ối trầm trọng, chậm phát triển trong tử cung và ruột non tăng âm vang, rau bám phía sau rất dày. Em nghe không hiểu gì hết, nhưng nhìn thái độ của bs em thấy rất nghiêm trọng. Em đã khóc rất nhiều ngay trên bàn siêu âm và ngất sỉu khi ra khỏi phòng khám. Bác ấy nói rằng như trường hợp của em phải chọc ối để kiểm tra nhưng của em ít ối quá cũng không thể chọc được, và hẹn sáng nay đến khám ở nhà H tầng 3. Em đã đến đó và được hẹn 9/9 quay lại khám hội chẩn, vì từ nay đến hôm đó đông bệnh nhân rồi.

Em lo lắng lắm, có chị nào biết chút ít về tình trạng này có thể tư vấn cho em được không? Bác sỹ nói em chủ quan quá, đáng lẽ phải đi làm sàng lọc trước sinh từ tuần 17, nhưng 12 tuần em siêu âm ở phòng khám 87 nguyễn du, bác sỹ Hoàng bảo hoàn toàn bình thường, sau đó vẫn đi siêu ấm định kỳ tại bác sỹ Lan 193 bà Triệu lúc 18 tuần bác ấy cũng bảo hoàn toàn bình thường và không phải làm test gì hết. 22 tuần em đi siêu âm BS Cường cho chắc thì nhận được kết quả này. Em phải làm thế nào bây giờ, vợ chồng em hiếm muộn, mong mỏi mãi mới đón được bé về. Em phải làm gì bây giờ?