Hic. Vừa rồi mình đi khám định kỳ về, buồn man mác... Dù biết cảm giác này thiệt là có lỗi với con nhưng...

Mình bầu tập 2 rồi. Bé đầu đã là girl nên bây giờ mong có con trai quá. Mà 2 vc cũng k phải 'canh me' gì cả, cũng để mọi việc tự nhiên thôi nhưng cả 2 đều tâm lý thích có boy cho đủ nếp tẻ. Ox thì k tạo áp lực cho mình gì cả nhưng ngay bản thân mình cũng muốn con trai :|

Vừa rồi 14 tuần, đi khám, SA xong, bsi chỉ nói "có vẻ là con gái!". Huhu... tự dưng nghe xong mình bần thần luôn. Chưa cbi tâm lý sẽ nghe giới tính con, nhưng... Mình quên hết mọi việc sau đó mà chỉ biết đi ra 1 góc và ngồi suy nghĩ. Cũng k dám hỏi lại bsi "có vẻ là thế nào ah?" nữa... :-S

Các mẹ ơi... 14t mà SA bsi nói thế thì % chính xác là bao nhiu ạ?? Thương con gái lắm nhưng nhìu thứ lo cho 1 đứa con gái nên cứ mong con trai... Vậy mà... Sao mình vẫn hy vọng ở đâu đó rằng 'có vẻ' là chưa chắc chắn kà?? Mấy mẹ thấy thế nào? Nhưng lại mâu thuẫn là... nếu đã chưa chắc chắn, bsi chắc đã chẳng mở lời làm gì vì sẽ ah tâm lý thai phụ chứ. huhu.. hok biết nghĩ sao nữa?!

Thương con đó nhưng sao cứ cảm giác buồn... Chắc mình có lỗi với con lắm khi suy nghĩ như vậy, nhưng... :((