Các chị có kinh nghiệm ơi, có ai đã biết hay từng trải qua tình trạng như em không? giúp em với!

Hôm chủ nhật vừa rồi em đi siêu âm BS Cường - viện C (12Tôn thất thiệp), bác sĩ có kết luận là thai quá nhỏ ở mức nguy hiểm, 32tuần mà em bé có 1.3kg thôi, đọc trên diễn đàn này thì ko có ai có em bé ở tình trạng bi đát như em cả :Crying: , đồng thời bánh rau quá dầy (64mm). Bác sĩ bảo có thể do bánh rau dầy nên ngăn cản dưỡng chất từ bà mẹ vào em bé, em có hỏi bs phải làm thế nào bây giờ thì chỉ có cách theo dõi thêm vì có ăn nhiều thì cũng chỉ vào mẹ thôi huhuhu. Em buồn lo quá. Đến bsĩ Xuân lan khám thì bác sĩ có kê 1loại thuốc như thuốc cảm sốt cho trẻ con (có chứa aspirin) và bảo để tăng cường khả năng dẫn chất dinh dưỡng của bánh rau vào em bé? và kê một chế độ ăn tăng cường cho em, 2ngày nay em vừa nhồi nhét ăn uống vừa buồn quá, thời gian còn ít ko thể kéo em bé lên đủ cân nặng tiêu chuẩn rồi, mà bánh rau còn dầy như vậy, càng làm ngăn cản khả năng tăng kg cho em bé hơn, thương con quá huhu. Có ai đã từng trải qua tình trạng như của em hay có kinh nghiệm gì ko chỉ bảo cho em với (chu kì kinh của em khoảng 35ngày, Kỳ kinh cuối là 10/12/06)

Cảm ơn các chị rất nhiều!

P/s: không phải bác sĩ Cường dọa em đâu, thái độ của bác sĩ nhìn chung qua 3lần siêu âm đối với em (13tuần, 23 tuần, và 32tuần) nhìn chung em thấy rất tốt và cẩn thận, 2lần siêu âm trước bác đều bảo yên tâm, nhưng giá mà em đi siêu âm một lần ở tuần thứ 26-28 thì có lẽ đã phát hiện ra hiện tượng này để kịp thời ăn uống hơn nữa rồi. huhu, bình thg em ăn uống cũng đầy đủ (tuy ko tẩm bổ kinh khủng quá nhưng cũng không bỏ bữa nào và chịu khó ăn đồ có chất, em ko uống sữa bầu cho đến khi siêu âm tuần thứ 32)