Vâng các mẹ ạ. Thiên thần nhỏ của em đã rời bỏ em khi em mang bé được 4 tháng.Nỗi đau quá lớn cùng với sự uất ức khiến em không thể nào ăn ngủ được. Nên em muốn chia sẻ với các mẹ một chút, mong rằng các mẹ đừng như em. Quá trình mang thai của em như sau: Tuần thứ 7, em đi khám ở Từ Dũ, xác định đã có tim thai, thai trong tử cung và tử cung 2 sừng. Bác sỹ ko dặn dò gì mà chỉ cho thuốc nội tiết và thuốc bổ. Tuần thứ 8, hai vợ chồng em qhe,(từ lúc biết có bầu, đây là lần đầu tiên em chiều chồng vì em sợ ảnh hưởng đến con), qhe xong em bị ra máu, em lo quá,và muốn đi khám ngay, nhưng vì quá sợ cảnh đông đúc và chen chúc ở bệnh viện, nên em đã đến khám bác sỹ ĐỖ THỊ LỆ CHI, cũng có thấy nhiều mẹ khen trên này, bác ấy làm ở Từ Dũ, phòng khám ngay gần nhà em, đọc thì thấy nhiều mẹ bảo bác này khám đắt, nhưng em ko quan tâm, miễn mẹ con em khỏe là được rồi. Vâng, khi đến khám bác ấy sa bảo em bị bóc tách 30%, hẹn 10 ngày sau tái khám và cho thuốc. 10 NGÀY sau em tái khám thì bác bảo hết bóc tách và khen em phục hồi nhanh và hẹn tái khám vào tuần 12. Nhưng khi em 11 tuần, không hiểu sao tự nhiên em ra máu rất nhiều, sợ quá, em chạy vào cấp cứu ở Từ Dũ, thì họ khám rồi không thấy gì, và cho em về. Tuần 12, em lại khám định kỳ ở chỗ bác Chi, em có nói rõ là tuần trước em bị ra huyết thế này thế kia, bác ấy kiểm tra cho em, và cũng ko thấy gì bất thường, đo DMDG, các chỉ số em bé rất tốt và hẹn 1 tháng sau tái khám. Khi đã qua mốc 12 tuần, em yên tâm hơn một chút, vì nghĩ nguy cơ đã giảm rồi. Nhưng ko hiểu sao em vẫn cứ ra dịch nâu nâu, nghĩ là do động thai nên em uống củ gai, cũng cầm được mấy ngày, nhưng vẫn ra, sốt ruột quá, ko chờ được 1 tháng, 3 tuần sau em khám lại chỗ Bác Chi, bác ấy vẫn ko phát hiện ra gì, vẫn đo chỉ số em bé bình thường và cho em thuốc chống gò tử cung. Và em lại về nằm nhà trong tâm trạng thấp thỏm. Và khi em được 16 tuần, em lên cơn đau bụng nhẹ và ra máu hồng, em vào cấp cứu ở Từ Dũ tiếp, thì ôi thôi, khi siêu âm thì em chẳng còn một giọt ối nào,người ta nói em đã bị rỉ ối trong vòng 3 tuần nay mà sao khám định kỳ bác sỹ ko phát hiện ra. Đêm đó, nằm ở bệnh viện, biết chắc mình chẳng thể cứu con, em có hỏi bác Chi là nếu phát hiện kịp thời rỉ ối thì có cứu được không, bác ấy nói là không, trong khi em biết là có thể cứu được nếu chuyên môn bác ấy cao và phát hiện kịp thời.

Trong chuyện này, em thấy mình quá khờ dại đi tin tưởng vào một bác sỹ, trong khi đó lẽ ra nên đi khám 2 3 nơi để hỏi. Trong khi bác sỹ từ đầu đến cuối đều đổ lỗi cho tử cung 2 sừng của em, nhưng nguyên nhân của em chẳng ảnh hưởng gì đến tc 2 sừng cả. Các mẹ à, con thì mất rồi, em có nói cũng chẳng lấy lại được. Nhưng mong các mẹ chọn cho mình một bác sỹ có tâm, có chuyên môn,không thì đến bệnh viện, đừng đặt hết hy vọng cho một bác sỹ, vì nói thẳng ra, bác sỹ bây giờ tiền là chủ yếu thôi, còn có chuyện gì chỉ mình đau là chính, họ cũng phủi tay thôi à. Chúc các mẹ sinh ra được những đứa con khỏe mạnh