Thực ra em cũng chỉ hóng hớt thôi. ^^ Chị gái em tình hình là mang bầu 6 tháng được giới thiệu khám tại phòng khám của bác sĩ Thái ở chỗ đường Láng ý ạ. Vâng, thì là mà em mấy lần đề phải đưa chị đi khám bầu vì nhà hơi neo người. Nói thật, chẳng muốn đèo chị đi tí nào, con gái chưa chồng đến phòng sản phụ khoa, chẳng thích! Cơ mà, thực sự đến đấy thấy cũng không đến nỗi lắm. Thì ra là phòng khám tại gia (ý là nhà của bác sỹ luôn ấy :D ). Nói thật một hai hôm đầu tiên đến là em chẳng thích bác sỹ ấy tẹo nào. Ai lị lúc nào cũng có vẻ mệt mỏi và ít nói. Chỉ thấy có mấy cô y tá gì đó hỏi han bệnh nhân là chính thôi. (Đấy là lúc ở phòng ngoài, vì khám ở phòng trong nên em chịu không biết bác sĩ tư vấn cái gì). Em có hỏi chị em sao không đi khám chỗ khác mà cứ đến đấy làm gì cho mệt? Bác sỹ đâu mà chảnh? Ấy thế mà vừa mở miệng đã bị chị em phản bác luôn, nói nào là bác chuyên môn vững và nhiệt tình. Em chẳng tin! :(

Cho đến lúc chị em được 4 tháng ấy, bỗng dưng bả bị đau bụng nhiều, nhà em tá hỏa đưa bả đi khám mà bả cứ đòi vô bs Thái. Ầy, tâm lí bà bầu thật khó chiều. Em cùng bả và mẹ đi taxi đến phòng khám, hôm ấy không phải ngày khám nhưng nghe nói bác sĩ rảnh nên đồng ý khám cho. Nhà hơi sâu nên 2 mẹ con em phải đỡ chị vào. Thực ra là không đến nỗi không đi được nhưng sợ sơ xuất nên nhà mình nhất quyết đỡ để chị mình hoạt động nhẹ nhàng hơn. :3 Vâng, có tận mắt chứng kiến khám mới biết, vẻ mặt thế nhưng lại nhiệt tình một cách trái ngược! Vâng ạ, tất nhiên bác cũng chẳng ngọt nhạt gì đâu, nhưng mà tư vấn kĩ lắm. Chị mình đến vội nên mặc váy cộc tay, bị bác mắng và dặn dò phải cẩn thận khoác thêm áo, nào là nếu cần thiết thì nên đi tất giấy mỏng... bla.. bla... Không có nhiều kinh nghiệm nên không tả được nhiều. Nhưng sau lần đó, mình có lưu ý hơn và phải công nhận bác rất hay "mắng" bệnh nhân vì cái tội "không biết chú ý các vấn đề bảo vệ sức khỏe cơ bản"! Mà cũng lắm lúc bác cũng tươi lắm ý chứ! :D

Thật sự, sau này mà có đi khám sản, chắc em cũng đến với bác luôn ạ! Các chị, các mẹ đã ai khám bác chưa? Chia sẻ thêm cho em với ạ! ;;)