Gửi các chị đang mang bầu!

Có 1 chị người quen của gia đình em ở trong Gia Lai, vợ năm nay 35 tuổi còn chồng 38 tuổi mới có con đầu lòng. Chị ấy cao tuổi, lại yếu nên nhờ người nhà ngoài Bắc cắt mấy thang thuốc bổ + an thai gửi vào uống. Lại thêm chủ quan nên thai 4 tháng mà ko siêu âm khám xét gì cả, ai ngờ mấy hôm trước chị ấy bị ra máu, đi khám thì phát hiện thai bị phù và đã chết lưu từ lâu rồi, sáng nay phải đi lấy thai ra :Sad:! Gia đình và bản thân chị ấy đau buồn và ân hận thế nào thì chắc mọi người cũng hiểu...

Em kể câu chuyện này để mọi người những ai chưa biết sẽ biết được tác hại của thuốc Bắc đối với phụ nữ mang thai. Bạn em đi khám BS Hinh hỏi ý kiến về uống thuốc bắc, chú ấy cũng bảo là tuyệt đối ko được uống thúôc Bắc dù là trong giai đoạn nào của thai kỳ đi chăng nữa. Vì thuốc Bắc chủ yếu được sấy bằng diêm sinh rất độc hại, chưa kể đến chuyện người ta cho hóa chất hoặc gì gì đó vào thành phần thuốc nữa. Nếu muốn bồi bổ sức khỏe mọi người hãy tập trung vào chế độ ăn, uống vitamin theo chỉ định của bác sĩ và uống sữa, đừng uống thuốc bắc nhé!