Em đang ở tháng thứ 9 của thai kì rồi. Em run quá các mẹ ạ.

Cảm giác vừa mừng khi sắp được gặp con nhưng vừa run khi sắp lên bàn đẻ.

Nhưng mà em được cái vẫn ngủ đẫy giấc, ăn thì vẫn ngon, trộm vía tỉ lần.

Về chuyện ăn uống, em cũng tham khảo các kiểu chế độ ăn của các mẹ khác, nhưng nói thật là không theo nổi. Mãi đến khi chị ở cùng công ty thấy em suốt ngày dặt dẹo thì giới thiệu cho quả website chất lượng lắm nha các mẹ. Cái website này cung cấp thực đơn mẫu cả 1 tuần cho chị em mình, còn hướng dẫn cả cách nấu và có hình ảnh nữa, dễ cực kì. Mà đọc qua phần giới thiệu thì thấy thực đơn này cân đối dinh dưỡng, đủ các chất cho mấy bà bầu, được Bộ Y tế phê duyệt.

Cái đỉnh hơn là website này còn có cả chức năng theo dõi sức khỏe mẹ bầu. Em xem được mình tăng cân đã đúng chuẩn hay chưa. Em để đây cho các mẹ nào cần thì tham khảo nhớ: Dinh dưỡng cho bà bầu – Thực đơn cho bà bầu (dinhduongmevabe.com.vn)

Mẹ nào đang bí thực đơn thì có thể thử xem sao nhớ, dễ dùng lắm ạ. Phần mềm này còn đăng kí MIỄN PHÍ nữa!

hình ảnh
Sáng mẹ em cho ăn gà hầm thuốc bắc
hình ảnh
Quýt và sữa tươi cho bữa đỡ ngứa mồm
hình ảnh

Bình thường em không thích ăn trưa, vì sáng các bà cho ăn nhiều quá. Nhưng mà dạo này em cứ đánh tì tì hihi

hình ảnh

Lại ăn tiếp bữa nhắm lần 2

hình ảnh

Đây là bữa tối của em. Em mê nhất là món tôm rim. Nhìn đã thích nhưng ăn còn ngon ạ.

hình ảnh

Kết thúc ngày của em

Chúc các mẹ ăn ngon nhé!