Câu chuyện ăn để khỏe đẹp luôn là nỗi trăn trở và là đề tài bàn tán chưa bao giờ hạ nhiệt, đặc biệt đối với phái nữ chúng ta.

Vừa rồi mình có gặp bà bạn thân từ hồi cấp 3, nay bà ý đã là một chuyên gia dinh dưỡng có tiếng rồi. Thấy da bạn đẹp mà mặt mày tươi tỉnh, thần thái không chê vào đâu được, mình cũng mon men hỏi thăm để tìm được bí quyết mà bắt chước.

Thế là bà bạn chia sẻ ngay, ăn những món này vừa ngon, bổ mà giúp đẹp người, khỏe sức.

Thứ nhất là cần tây nhé. Cần tây tốt cho xương, trị chứng táo bón và hình thành colllagen làm đẹp cho da dẻ người phụ nữ nè. Hàm lượng vitamin K giúp đẩy mạnh sự hấp thụ canxi. Vitamin C thì tất nhiên ai cũng biết tác dụng của nó đối với sức khỏe và sắc vóc chị em chúng mình rồi đó.

Thứ 2 là nghêu, có lẽ nhiều mẹ chưa nghĩ đến đúng không? Con nghêu ăn vừa ngon mà lại giúp ngăn ngừa các tình trạng viêm nhiễm, chống lão hóa rất tốt. Bạn mình kể là tuần nào nhà bà ý cũng làm 1 món có con nghêu. Chẳng hạn có hôm thì canh nghêu rau ngót, hoặc hôm thì nghêu hấp sả ớt, nghêu nướng,…

Thứ 3 là cam, quýt đó các mẹ. Ngoài hiệu quả làm đẹp da, tươi tỉnh mặt mày thì những thứ quả này còn chứa hợp chất chống ung thư vú nữa đó. Nguy cơ ung thư xương khớp cũng bị loại trừ nếu bạn thường xuyên dung nạp cam, quyets, bưởi vào thực đơn ăn nhẹ.

Tích cực ăn những món này nhé các chị em, vì một thân hình quyến rũ, làn da đẹp và sức khỏe vững vàng cho phái nữ!