Các mẹ ạ , em bây giờ 32 tuần rồi . nhưng lúc 30 em có bị sổ mũi có tí hắt hơi , kiểu cảm nhẹ ,em không uống thuốc gì cả , em có hỏi bác sĩ , 30 tuần bị cảm có sao không ? Bác sĩ bảo không lo , bây giờ em bé trưởng thành rồi , hoàn thiện rồi nên không lo !!! Nhưng em vẫn lo lắm , 31 tuần em đi siêu âm ở phòng khám Viet Sing ( Bình thường em hay siêu âm bác sĩ Sơn , nhưng hôm đấy bs đi vắng , em siêu âm bs Bình ) Bs bảo em bé của em bình thường , nhưng lại không nhìn thấy mặt em bé nhà em :( . Rồi về em bị ho và sổ mũi , em có mua thuốc bạch địa căn về uống ( em thấy có ghi là đùng được cho bà bầu ) em uống 2 ngày thì cũng thấy đỡ và em không uống nữa . Bây giờ 32 tuần rồi , em lại bị đau răng do răng sâu :( , đau đến mức không ăn được , không ngủ được . Em định cố chịu đựng nhưng thực sự , em đau không chịu được , em có gọi điện hỏi mấy bác sĩ nha khoa , họ đều nói là làm được cho bà bầu , em cũng sợ vì kiểu gì cũng sẽ cố thuốc tê , họ nói không sao vì chỉ là gây tên tại chỗ , và dùng 1 lượng rất nhỏ , hoàn toàn không có ảnh hưởng gì đến em bé cả , em cũng có lên mạng tìm hiểu thì cũng làm được . Nhưng thực sự em rất lo , bây giờ làm xong răng rồi , nhưng em lo cho con của em ,không ngủ được , đêm nào em cũng suy nghĩ và lo lắng cho con , chắc các mẹ đều hiểu được cảm giác cuả em . Các mẹ cho em hỏi , em bị cảm như thế có ảnh hưởng gì đến em bé nhà em không , như là sứt môi , hở hàm ếch ( tại chồng em có người quen lúc có bầu bị cảm , con bị sứt môi ) Em có bầu làm răng như thế có sao không ạh ? Em mong tin của các mẹ ạh ...