Chào các mẹ.

Phải nói em là đứa chẳng có tý gì may mắn ấy.

Em lấy chồng năm 24t, cưới xong biết có tin vui liền nhưng chẳng được bao lâu. Đến tuần thứ 12-13 đi siêu âm thì phát hiện thai vô sọ. Phải vào viện C làm thủ thuật. Sau đó thì chữa chạy mãi cũng không có. Nào là thuốc Bắc, thuốc Nam, rồi kích trứng làm IUI mà kết quả vẫn 1v nét căng.

Trong quá trình chữa chạy bác sỹ cho em uống vitamin đều và kê cả axit folic hàm lượng 5mg vì biết em có tiền sử thai vô sọ rồi.

Rồi cơ duyên thế nào tháng 4 vợ chồng em đi chùa Hương thì tháng sau có thai luôn. Ấy vậy mà đến tuần thứ 12 lại một lần nữa bác sỹ nói thai em vô sọ. Không còn nỗi đau nào đau hơn ạ. Đau về tinh thần lẫn thể xác. Đi siêu âm nhiều nơi mà ở đâu cũng nói như vậy. Vợ chồng em lại dắt díu nhau vào viện xin đình chỉ thai.

Sau đó bọn em đến viện đại học Y làm xét nghiệm cho cả 2 vợ chồng để tìm nguyên nhân là ở đâu thì nhận được kết quả là bình thường. Bây giờ em rất hoang mang không biết phải làm thế nào.

Có mẹ nào bị 2 lần mà đến lần thứ 3 sinh còn bình thường chưa ạ? Cho em xin ít động lực để cố gắng với.

Chứ như 2 lần trước như vậy em rất sợ. Lần thứ 2 còn kinh khủng hơn lần đầu, xuýt nữa thì mất cả mạng cơ. híc.

Giờ em chẳng dám đi đâu vì sợ mọi người nói nọ nói kia, em mệt mỏi lắm.