Hôm qua em vô tình đọc được bài viết chia sẻ rằng, các nhà khoa học đã chứng minh những người thường xuyên đi bộ ngoài trời thường có tuổi thọ cao. Nghe thích quá nên em vội lên đây mở topic này đó ạ!

Chia sẻ một chút với các mẹ, em là con một nên từ nhỏ đến lớn lúc nào cũng được bố mẹ yêu thương, chiều chuộng hết mực. Vậy mà từ ngày em lên thành phố học và lập nghiệp luôn trên này, tính ra một năm em về thăm bố mẹ không được bao nhiêu hết... Rồi đến khi em có gia đình riêng, có con cái lại càng bận hơn nữa, ông bà phải khăn gói lên thành phố thăm, thậm chí có tháng lên thăm 2-3 lần vì…. nhớ con nhớ cháu quá :(

Thương bố mẹ già ở quê một mình hiu quạnh, không ai săn sóc nên vợ chồng em tích góp mãi mới mua được 1 căn nhà để đón bố mẹ lên ở cùng. Đến giờ bố mẹ đã lên ở chung với vợ chồng em được 3 tháng và phần nào “bắt nhịp” được với cuộc sống ở thành phố rồi. Từ ngày được ở gần con cháu trông ông bà vui vẻ và yêu đời hơn rất nhiều, vợ chồng em cũng đỡ lo và thêm an tâm mà làm việc…

Thế nhưng điều em lo lắng nhất chính là sức khỏe của bố mẹ đó ạ L Bố mẹ năm nay đều bước qua tuổi 50, dù chưa có nhiều dấu hiệu xuống sức, già yếu gì cả nhưng em vẫn rất lo lắng. Tuy bận nhưng ngày nào em cũng cố gắng nấu nhiều món ngon để bồi bổ cho bố mẹ, em còn đang định cùng bố mẹ tham gia các hoạt động ngoài trời để nâng cao sức khỏe, giúp cơ thể linh hoạt, dẻo dai hơn. Nhưng em vẫn còn lăn tăn vì không biết môn thể thao nào là phù hợp với người lớn tuổi và cả em nữa? Từ trước đến giờ bố mẹ em không có thói quen tập thể dục nên em cũng không biết luyện tập như thế nào là hợp lý nữa? Nhà mình mẹ nào có kinh nghiệm trong khoản này thì tư vấn giúp em với ạ. Em đội ơn các mẹ rất nhiều…