Quan sát kỹ thấy nhiều mẹ có vùng nách nhăn nheo, lòi ra 2 bên khi mặc đồ lắm. Thật ra do e cũng có cục thịt dư như vậy nên thành ra mới để ý thôi chứ ko phải là soi mói ạ

Nhưng này tìm ra cách trị rồi, sung sướng quá nên lên kể cho các mẹ ngay. Mặc áo 2 dây chụp hình vẫn tự tin, không còn phải cố gắng chống tay ra sau nữa :)

Cách 1: Massage với dầu dừa / bã cà phê

Vitamin E có trong dầu dừa sẽ giúp làm săn chắc vùng da dưới cánh tay hiệu quả. Cà phê thì em thấy nó có tác dụng đánh tan mỡ, giúp cơ thể không tích nước nữa. Muốn tiêu mỡ vùng nào thì massage vùng đó với cà phê là dc.

Các mẹ chỉ cần massage vùng nách thâm với dầu dừa hoặc bã cà phê, thư giãn từ 10-15 phút sau đó rửa sạch với xà bông và nước ấm là được.

À không chỉ làm trắng da, dầu dừa còn có khả năng lưu mùi thơm nhẹ, nên chị em hoàn toàn có thể dùng dầu dừa thay lăn khử mùi, rất tiện lợi và hiệu quả :)

Cách 2: Đổi áo lót

Nhiều mẹ mặc áo chật nên thịt nó tràn sang 2 bên như vậy ấy ạ, các mẹ thử đổi áo xem sao. Lúc mặc áo, cài dây lại rồi nhớ cuối xuống, ép thịt thừa vào trong áo hết chứ đừng nghĩ cài dây là xong nhé.

Cách 3: Đi tập gym, cầm tạ tay

Cái này chị em nào hay đi gym chắc thấy thay đổi ngay, chỗ da ấy săn hơn mà cũng ko bị nhão hoặc chùng nữa. NÊn chịu khó đi tập, đẹp đều cả người luôn ấy. Mẹ nào ko có điều kiện thì thử tập với chai nước xem sao :D

Điều cuối cùng e muốn nói, bị cái này giống bị bệnh da vỏ cam ấy, hầu hư ai cũng bị cả. Muốn thay đổi không phải là 1 sớm 1 chiều nên các mẹ đừng vội bỏ cuộc, kiên trì sẽ thấy kết quả :D

webtretho

webtretho