Chào mọi người, mình cũng bước qua tuổi tứ tuần rồi mà thôi xưng mình với các bạn cho gần gũi nha. Không biết trong group có ai từng mắc phải việc thâm nách, chỗ nào cũng thâm sau khi sinh chưa? Mình thì dùng thâm tệ ghê gớm luôn nhất là phần nách thâm đến mức nhìn nó cực kì mất thẩm mỹ, đã vậy còn tiết ra cái mùi mà mấy mẹ hay bảo là mùi bà đẻ. Nên mình kiểu sống chung với việc đó gần chục năm trời luôn. Cũng đã thử đi bắn laser cách kiểu cũng bớt thời gian đầu sau đó lại bị lại nên nản kinh khủng. Hên sao đợt trước có người thân chỉ có cách trị thâm nên đã đỡ hơn trước rất nhiều, nên sẽ chia sẻ lại cho các mẹ để hi vọng có ích nè:hình ảnhhình ảnh

1. Dùng phèn chua:

Có thể đây là cách rẻ nhất luôn, lại dễ mua tuy nhiên nó có 1 nhược điểm là phải xài kiên trì tận 1 năm hoặc hơn mới thấy kết quả rõ ấy, giống việc ăn cơm mỗi ngày vậy.

Cách mình dùng phèn chua này khá dễ làm chỉ tốn chút thời gian trong phòng tắm: giã nhuyễn phèn chua thành bột, sau đó vắt thêm nước cốt chanh cho nó sệt lại rồi thoa lên nách để tầm 10 phút thôi. Nếu da ai nhạy cảm không nên dùng luôn phương pháp này vì có thể gây châm chít, dùng lâu có thể gây ra thâm hơn

2. Dùng lăn trị thâm:

Loại này là đứa cháu họ dụ mình mua chung giờ thì cũng tự mua rồi vì nách cháu nó cũng hết thâm còn mình thì thích thoa mỗi ngày nên hơi hao. Này nó giống như lăn nách, khử mùi bình thường, tuy nhiên nó thiên về trị thâm nách nhiều hơn, khử mùi bình thường không quá xuất sắc, ngăn mồ hôi tầm 1 ngày nên có thể nói này dưỡng trắng đặc trị thâm thì nên dùng. Ngày trước ở gần nhà cứ xài nivea nhưng thấy ố áo rất khó chịu với thấy da bị sạm hơn, nên lúc xài này nó khác hẳn.

Ưu điểm của loại này là nó dạng lỏng, lăn lên nách một chút là thấm ngay. Cảm giác cực kỳ mát, vừa lăn xong là nó lạnh tê nách luôn, thơm mùi bạc hà ấy không bị nhờn nhờn ở nách, dùng 1 tháng sẽ bớt thâm 60%, tới hiện tại mình dùng 6 tháng rồi, cùng qua 3 lọ rồi, nách mình cải thiện 90% rồi á . Mình dùng sau khi tắm, với sáng trước khi ra đường, cuối ngày thì không ra mồ hôi nhiều.hình ảnh

Khuyết điểm: Khử mồ hôi tầm 4-6h thôi, không được 72h như quảng cáo đâu, vì nó dạng lỏng nên đừng để nó bị ngã, vì đợt cũng chảy ra lúc mình để trong túi đeo.

Tóm lại thì mình thấy cái lọ này trị thâm nách rất tốt , còn khử mồ hôi không bằng những loại khác.Các mẹ muốn trị thâm thì dùng lọ này, khử mồ hôi thì dùng các bạn chuyển sang mấy dòng đặc trị mùi mình thấy trong siêu thị có bán nhiều

Hiện đến giờ nách thì đỡ hẳn thâm nên nghĩ có hiệu quả với mình thì sẽ giúp ích cho mọi người tham khảo. Chúc các mẹ luôn xinh đẹp. Nếu hình ảnh bên dưới có làm bạn khó chịu thì thông cảm cho mình vì thâm cực kì

Cre: Ngọc Anh