Xin chào tất cả mọi người ạ !

Em là thành viên của trang web này, đã theo dõi từ lâu nhưng mà chưa bao giờ post bài của mình lên đây cả vì nhiều lí do, phần thì em không rành về máy tính lắm, phần em cũng bận nữa, nhưng em cũng có vài bí quyết riêng của mình mà bản thân em đã chuột bạch nên muốn chia sẻ với mọi người, mong là xẽ giúp đỡ chị em phần nào ạ. hihi;);)

trước em em xin nói sơ lược qua bản thân của em ạ, em là gái quê chính cống luôn nên da em trước đây cứ phải gọi là đen như Bao chửng ý, em năm nay 24t, cao 1m 74, nặng 50kg, đã từng là giáo viên giảng dạy,chuyên viên trang điểm, tạo mẫu tóc và chế tạo và nghiên cứu mĩ phẩm( từ thiên nhiên) nhé các mẹ nó:>.....

tất cả những cái này là em tự nghiên cứu ạ, không mang tính quảng cáo hay giới thiệu sản phẩm ạ,,,,,thôi em vào vấn đề chính đây ạ

trước hết là em xin nói về làn da trước ạ, da em trước đây thì nói thật với các mẹ là da em vừa đen vừa xấu tệ xấu hại luôn, sần sùi, bong tróc như da rắn ý đến là khổ tâm, mà vì lúc đó mới ở quê lên thành phố nhìn em cứ phải gọi là lập dị trong đống người, hú..hú,,,em để làn da đen như vậy được 2 năm là thì em quyết tâm cải thiện, trước hết em dùng hỗn hợp tẩy tế bào chết 2 tuần 1 lần trước khi tắm, hỗn hợp này bao gồm dầu oliu+cà phê+đường trắng+mật ong+sữa tươi không đường trộn đều lên cho sền sệt sau đó bôi lên cơ thể, mat sa khoảng 20 phút là ok mình xả lại với nước, hỡi ôi lúc đó phải nói là mềm mịn, thơm cứ phải gọi là mê li luôn:p:p sau đó mình tắm với sữa tắm bằng thường với chút dầu oliu trộn đều( khoảng 4 giọt dầu thôi nhé mọi người), sau khoảng 2 tháng là trắng lên và khác biệt luôn lắm ý....=P~, tuy mất thời gian chút nhưng kết quả đáng với công sức mình bỏ ra lắm, sau này em vẫn duy trì tẩy tế bào chết như thế chỉ khác là hàng ngày em tắm với bột đầu đỏ sau đó em tắm lại với sữa tắm là ok nhất...

bây giờ là đến phần tóc, nói thật với các mẹ em là xấu toàn tập đấy ạ,chỉ có tóc em nó đẹp và thẳng, bóng mượt là vớt vát được chút thôi:(( mà tóc em thẳng và bóng mượt tự nhiên chứ không ép duỗi gì đâu nhé, ai gặp em cũng khen tóc em đẹp hết, hihi...tóc em trước đây cũng dày nhưng từ năm 2012 đến đầu 2015 là rụng khủng khiếp, đâu đâu cũng thấy tóc:o đến nỗi thấy cả da đầu luôn ý, sau 1 thời gian chịu đựng em đã dùng đủ mọi cách và cuối cùng cũng mang lại kết quả hơn cả mong đợi ạ, trước tiên e ủ bằng nước gừng tươi

+ dầu gấc em tự làm nhé, ủ trong 30 phút rồi gội lại bằng đầu gội kết hợp nước trà xanh, muối bình thường là xong, kết quả chỉ sau 3 tuần tóc con mọc lên lởm chởm như quả chôm chôm không còn rụng nữa, em sung sướng lắm ạ

còn về da mặt..da mặt em vỗn da dầu, thi thoảng có mụn thế mà đầu năm nay không hiểu nó bị gì mà mọc mụn chi chít (lưu ý với cả nhà là em không bao giờ dùng mĩ phẩm nhé em dùng thiên nhiên thôi ạ) rồi khô da, bong tróc, nói chung nhìn mặt em cứ tưởng là bãi chiến trường ý, sau này em mới tìm hiểu và bắt đầu thực hiện

đầu tiên em dùng nước khổ qua để rửa mặt sau đó đắp mặt là sữa chua k đường,với nghệ tươi với bột trà xanh matcha của Nhật, em kiên trì thì 2 tuần bắt đầu có hiệu quả rõ rệt luôn, da mặt trắng sáng, mụn và vết thâm sạch hoàn toàn, mịn da khiến em sung sướng la to người ta còn tưởng nhà=D> em bị cháy cơ mà, hihi=D>, đấy là quá trình thực hiện của em đấy ạ, em còn nhiều cái hay nhưng em chưa có thời gian để post bài, để sau vậy, hi vọng mọi người ai ai cũng đẹp ai ai cũng xinh ạ