Chào các mẹ!

Thực ra em vào diễn đàn cũng lâu lâu rồi, thấy nhiều mẹ rất hay băn khoăn về vấn đề làm đẹp ở TMV (không phải các trung tâm phẫu thuật đâu ạ), cụ thể là các vấn đề như mụn, nám, giảm béo, triệt long, sẹo, lỗ chân lông to, nâng nở ngực... nên muốn mở 1 topic tư vấn (mẹ nào có kinh nghiệm thì cứ vào chia sẻ nhé). Vì chủ đề này khá nhạy cảm nên em buộc phải lấy 1 nick mới.

Trước tiên, xin tự giới thiệu một chút là bản thân em đã và đang làm chuyên viên đào tạo cho một thẩm mỹ viện có tiếng (cả tốt + xấu:Straightf:), đã được ra nước ngoài và đến nhiều hãng tìm hiểu về công nghệ thẩm mỹ, nên cũng biết đôi chút về giải phẫu, sinh lý làn da và cơ thể, có lẽ vừa đủ để tư vấn cho các mẹ, cũng như những công nghệ làm đẹp đang được áp dụng tại các TMV nói chung.

Mục đích của em là giúp các mẹ biết được quảng cáo của các TMV trên thị trường hiện nay, cái nào là thật, cái nào là thổi phồng - từ góc độ của người trong cuộc, để ko còn mẹ nào hoặc cả tin để vừa tiền mất vừa bực mình (chưa kể mang tật), ngược lại các mẹ cũng có thêm thiện cảm đôi chút với các TMV, để ko tẩy chay những TMV làm ăn đàng hoàng. :)

Tuy nhiên, để duy trì tính khách quan, nên:

1. Em sẽ không quảng cáo về TMV nơi em đang làm, thậm chí sẵn sàng nêu lên những nhược điểm của nó - và của nhiều TMV tương tự. Vì thế đừng mẹ nào hỏi em là em đang làm ở đâu nhé :-).

2. Các mẹ nào đã đi nhiều, thẩm định nhiều, hưởng thụ nhiều cũng dành chút thời gian vào đây giúp em tư vấn cho các chị em nhá, vì cái em biết thì còn hạn chế lắm lắm.

Cảm ơn các mẹ, nào mời các mẹ có thắc mắc gì về làm đẹp chúng ta cùng nhau trao đổi.