Số là thời con gái da dẻ em rất láng, hồng hào, mịn màng, ai nhìn cũng khen. Nhưng từ dạo sinh con xong phần vì cơ thể thay đổi phần vì cứ miệt mài chăm con, công việc văn phòng tiếp xúc nhiều với máy tính nên da em xuống cấp thấy rõ, da khô hơn, lỗ chân lông to và nếp nhăn cũng theo đó mà xuất hiện ngày một nhiều.

Thấy da lão hóa ghê quá nên em cũng dùng đủ cách, ai mách cho cách nào hay em cũng làm, spa nào uy tín em cũng không tiếc tiền để “vớt vát” làn da tuổi thanh xuân mà cũng không cải thiện được gì cả. Cho đến nửa năm trở lại đây em mới tìm được dịch vụ spa và sản phẩm ưng ý cho làn da của em, biến da em từ da khô trở nên căng mướt, lỗ chân lông thu nhỏ và vết nhăn nơi khóe mắt, môi cũng mờ hẳn. Vì vậy em viết bài này hy vọng chị nào da xuống cấp như em cũng có thể áp dụng cho bản thân.

Chuyện là có một thời gian thử nhiều loại mỹ phẩm cùng lúc nên em bị dị ứng, da sần sùi, ửng đỏ nhìn đến sợ, thậm chí em chẳng còn muốn bước chân ra khỏi nhà. Than vãn với đồng nghiệp thì được chị trong công ty rủ đi buổi tư vấn chăm sóc da miễn phí tại DeAura tại số 68 Nguyễn Du, Hai Bà Trưng, Hà Nội.

Thoạt đầu em cũng không mấy quan tâm vì em cho rằng thời buổi này đâu có thứ gì mà dùng miễn phí, toàn những thứ vớ vẩn thôi, dùng sản phẩm mới lại dị ứng như chơi. Thêm nữa là em cũng đọc không ít vụ lùm xùm, lừa đảo về spa này, mặc dù phía DeAura đã giải thích hẳn hoi, hợp tình hợp lý song em vẫn khá ngại các chị ạ. Nhưng chị bạn rủ rê nhiệt tình quá, từ chối mãi cũng kì, với lại thấy đi mà chẳng mất tiền nên em đi cho chị ấy vui, sẵn trải nghiệm thử dịch vụ xem sao.

Đến bây giơ em vẫn nhớ khoảnh khắc vừa bước chân vào DeAura, cảm giác mình như là một khách VIP đang được trải thảm đón tiếp ấy. Em tin chắc rằng, 10 người đến đây thì 9 người phải há hốc mồm vì sự đẳng cấp từ cách trang trí, bố trí đồ nội thất, lại còn có mùi hương thơm man mát… Nói chung, chưa được gì nhưng em đã bị “hớp hồn” bởi không gian này rồi. huhu.

Chưa kể đến mấy em nhân viên trẻ trung, năng động, xinh đẹp… Lúc này em nghĩ: Chuẩn đấy! Người đẹp phải làm trong Spa là đúng rồi. Hehe.

Đây, em kể quy trình chăm sóc da vô cùng tỉ mỉ mà em được thử miễn phí đây ạ! Đầu tiên, em được vào một phòng soi da, tại đây các chuyên gia thăm khám, đánh giá và phân tích tình trạng da hiện tại để tìm ra hướng khắc phục tốt nhất. Sau đó em được tẩy trang, rữa mặt và tẩy tế bào chết kĩ càng, à nói thêm cho các mẹ biết là da em vô cùng mỏng, lại thuộc dạng nhạy cảm vậy mà sau khi dùng qua tẩy tế bào chết, da không hề xót lại vô cùng mướt kiểu như da em bé ý.

Xong nhân viên cho em dùng thêm các sản phẩm như toner, bôi gel và serum chuyên biệt cho vùng mắt… thích nhất là bước dưỡng sâu bằng serum vàng 24k và bôi kem dưỡng ẩm. Nghe đâu, bộ mỹ phẩm Deaura được sản xuất tại một trong những nơi sản xuất mỹ phẩm lớn của Israel. Nói không phải khen chứ, vì chỉ làm một bên da mặt nên em thấy rõ sự khác biệt luôn các chị ạ, nửa bên mặt được trải nghiệm sản phẩm da mịn, sáng màu và mắt cũng giảm hẳn mệt mỏi. Có như vậy mới xứng đáng với một buổi trị liệu kéo dài gần hai giờ đồng hồ và các bước vô cùng tỉ mỉ các mẹ nhỉ!

Xong em cũng có hỏi thêm về bộ sản phẩm lúc nãy em được dùng thì…hết hồn luôn các chị ơi! Bộ dược mỹ phẩm Deaura gồm 10 bộ sản phẩm có giá vài chục triệu đấy. Ôi dồi ơi, trong đầu lúc này lại nghĩ một suy nghĩ: “Đúng là điên rồ, điên mới xách bộ mỹ phẩm hàng chục triệu về xài. Làm cả năm chả cóp được từng đấy tiền. Mang về chồng lại “bổ” cho”.

Được cái em hay thể hiện thẳng cảm xúc, chả ngại ngần gì cả nên nói luôn với nhân viên ở đây là “Lừa đảo à! Bán hàng đa cấp à? Nhưng sau khoảng 20 phút bình tĩnh nói chuyện với nhân viên ở đây, họ cho em biết: Tất cả khách hàng sẽ được mua với hình thức trả góp, DeAura sẽ hỗ trợ 100% lãi suất. Hơn nữa, Deaura sẽ tằng kèm bộ sản phẩm 12 lần/12 tháng chăm sóc da tại Spa, một máy massage da mặt.

Là dân kế toán nên em “nghiệm thu” rất nhanh, tính ra một buổi trị liệu đã là gần 2 triệu/buổi, máy massage cũng phải tiền triệu, bộ mỹ phẩm gồm 10 loại chăm sóc đầy đủ như một liệu trình chuyên nghiệp tại Spa. Tổng kết tất cả số tiền này lại thì chính em là người được lãi, vì cái em nhận được rất nhiều nhưng số tiền chi ra lại thành rất nhỏ. Các mẹ cứ thử tính mà xem, một năm các mẹ đi spa và mua mỹ phẩm hết bao nhiêu tiền?

Hiệu quả sử dụng sản phẩm thì bản thân em thấy hài lòng, vì may là da em khá hợp với cái loại phức hợp Niapeptigol (cái này lúc test thử mỹ phẩm chuyên gia da liễu tại đây kết luận thế). Vì thế, em nghĩ số tiền bỏ ra cho một sản phẩm khá ổn cũng đáng đồng tiền bát gạo, đúng là tiền nào của nấy. Tính ra cứ đi spa và mua mỹ phẩm lắt nhắt trong 1 năm thì còn tốn nhiều hơn bộ mỹ phẩm Deaura đấy các mẹ ạ. Sau tính toán kỹ lưỡng, em đã quyết định mua bộ này xong thì trả góp.

Đến nay được 6 tháng sử dụng sản phẩm, da mặt em căng mịn lắm, vết chân chim với nếp nhăn mờ hẳn. Cũng may là chăm chỉ đi Spa đều mỗi tháng nên em còn được tặng thêm 3 buổi nữa, tổng cộng là 15 lần đi Spa miễn phí đấy. Hehe. Còn tiền thì em cứ túc tắc trả đều hàng tháng, may là cũng không ảnh hưởng nhiều tới “chất lượng” bữa cơm gia đình. Hihi

Nhìn chung, nhắc đến DeAura đến bây giờ vẫn đầy người chê, mà người khen thì cũng vô kể, quan trọng là các mẹ nhà mình có quyết tâm theo đuổi liệu trình hay không thôi nha. Giờ da đẹp rồi, ra đường em cũng cố gắng che chắn kĩ càng hơn, chế độ ăn uống, sinh hoạt ngủ nghỉ cũng khoa học hơn rất nhiều đó ạ! À, mẹ nào quan tâm thì vào cùng chia sẻ nha!