- Hiện nay thấy nhu cầu mong muốn có làn da trắng của các mẹ lên cao độ quá, nhà cũ đã chật nên em mạo muội xây nhà mới nhé. Nhưng cũng không quên đem 1 số kinh nghiệm từ nhà cũ sang cho các Mẹ mới vào ,tiện theo dõi. Chúc các mẹ có làn da trắng như mong muốn, bằng nhiều phương pháp hiệu quả và an toàn nhất nhé
:Smiling:

=> nhà cũ đây ạ:

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=165747

*** Đây là 1 số cách tắm trắng mà các mẹ đã chia sẻ:

1/ Mepond

Cách thứ 1:

Mua 1 hộp sữa em bé loại free lactose ( nhập càng tốt) loại nhỏ hoặc lớn tùy theo túi tiền

Các bước:

Tẩy tế bào chết

tắm sạch bằng sữa tắm

Pha 1 hộp sữa 900gr với 10 lit nước đổ vào bồn tắm, Nước nóng khoảng 35 đến 45Độ tùy theo sức chịu nóng nhé

Ngâm nước đó khoản 1 tiếng, mỗi tuần làm 1 lần

Cách này đơn giản nhưg hiệu quả, và hiệu quả sẽ tăng hơn khi thực hiện đầy đủ các bước như trog mỹ viện, tuy nhiên, da ai nhạy cảm và dễ dị ứng thì nên dùng duy nhất cách này thôi,( lâu tr81ng nhưng an toàn và bền)

Mua những thứ sau đây:

1/ 1 gói thuốc tắm trắng, chọn loại bằng thuốc bắc, Thị trường bán rất nhiều loại,i, tuyệt đối đừng mua loại rẻ tiền, mua loại bằng thuốc bắc sẽ ích gây kích ứng hơn

2/ 1 trái cam

3/ 1 quả trứng gà

4/ 4 muỗng canh mật ong ( nếu mua được sữa ong chúa thì càng tuyệt hơn nhiều )

5/ muối ( Loại cát hoặc muối sữa cũng ok ) tẩy tế bào chết hoặc cái gì dùng tẩy tế bào chết mà các mẹ có sẵg cũng ok

6/ 1 hộp sữa bột lactosefree , nếu quen biết, tìm mua bột trân châu thì tốt, ko thì thôi, ko sao

Cách thực hiện:

1/ Tẩy tế bảo chết toàn body

2/ tắm lại bằng nước sạch, ấm

3/ trộn DD tắm trắng theo công thức được ghi sẵn khi mua, bôi lên toàn body, để theo thời gian hướng dẫn

Chú ý, nếu da ai mỏng, dễ kích ứng thì để khoảng 15p thôi thì bỏ và chọn loại nào tốt ( loại tốt thì hiệu quả nó ko cao, nhưng lại ít gây ngứa hơn, thị trương bán rất nhiều, mình ko nhớ hết nổi tên )

4/ Tắm sạch lại bằng nước ấm

5/ cắt đôi quả cam, lấy trứng gà và mật ong đánh đều lên, thoa lê khắp người rồi dùng cam chà xát nhẹ lên toàn body, để yên 5 phút

6/ tắm sạch lại bằng nước ấm

7/Pha 1 hộp sữa 900gr với 10 lit nước đổ vào bồn tắm, cho bột trân châu vào,Nước nóng khoảng 35 đến 45Độ tùy theo sức chịu nóng nhé

Có điều kiện thì cho thêm ít hoa hồng tươi, và bạch cúc vào thật nhiều vừa ngâm vừa chà sát mấy cánh hoa lên người

Duy trì độ trắng bằng cách mỗi tuần ngâm sữa bột 1 lần và tắm lại bằng thuốc cách 15 đến 20 ngày 1 lần

P/S: Mìh ko khuyến khích tắm bằng thuốc, vì có hại cho da, da ai phải khỏe, và có nhiều tì vết chiến tranh thì mới nên dùng cách tắm này, vì thực sự, nó có hại ít nhiều chứ ko hoàn toàn vô hại, còn mức độ thì tùy vào sức khỏe của da và tần số tắm trắng của các mẹ hi hi

Tuy nhiên, nếu cứ 30 ngày mới tắm 1 lần và duy trì bằng ngâm bồn sữa, và chọn được thuốc tốt, thì ko đáng lo.

2/ Jenny*John

Nào lấy giấy ra ghi nhé ! các meh sài gòn ra tiệm kiềm nghĩa, trên đường Bạch Đằng đối diện chợ bà chiểu nhé. các thứ cần mua.

1/ hộp tẩy tế bào chết màu trắng 35k

2/ muối cát sữa con bò. có hình con bò nhé, em chọn loại này 60k/1b

3/ - tắm loại vàng lông thì mua :1chai oxy 12%, ai tắm lần đầu thì dùng oxy 12 còn nhiều lần rồi thì dùng 9% thôi. hết 15k + 1bịch thuốc tẩy trắng màu xanh 35k. ( loại này tắm vàng lông, tráng nhanh lắm, dành cho da ngâm ngâm ,đen đen nhé. da trắng mà tắm loại này thì trắng như tiên. .

-( muốn tắm không vàng lông )thì mua bịch thuốc bắc tắm trắng không vàng lông, mua loại tốt nhé , mua loại 1 trăm mấy nhé.

Mà loại này da ai trắng rồi thì tắm mới thấy trắng, còn da đen thì không thấy được đâu nha mấy mẹ.

- ra chợ mua thêm 3 quả cam sành+1bịch sữa tươi không đường.1 bịch sữa bột nuti nhé

CÁCH TẮM: các mẹ nên nhờ thêm 1 người tắm cho mình nhé, chứ 1 mình không bôi thuốc lên khắp người được đâu.

1/ cởi hết quần áo ra nhé, dội nước rồi lau khô, cắt cam vắt ra chén, rồi thoa lên khắp người mát xa khoảng 5', dội lại nươc lau khô.

2/ thoa kem tẩy tế bào chết lên người , rồi chà xát giống như kỳ đất vậy đó. rồi dội nước lau khô nhé.

3/ cho 1 lượng vừa đủ dùng cho toàn cơ thể muối cát sữa con bò vào chén+ sữa tươi không đường, quậy sền sệt thồi thoa lên người, matxa để trong vòng 15' nhé. rối dội nứơc lau khô.

4/ pha thuốc tắm trăng:

- loại vàng lông: tắm hết người thì pha 1 chai oxy, nữa ngưòi thì 1/2 chai nhé.

pha ôxy 12% + 3 muỗng caphe bột tẩy trắng màu xanh. trộn đều rồi thoa lên cơ thể.(để lâu thuốc mất tác dụng,) đợi trong vòng 15' nhé, cố gắng, xong sẻ trắng lắm

lưu ý : đeo bao tay mủ khi thoa thuốc, khi thoa tránh vùng da bị trầy xứơc, không bôi lên núm vú nhé, không bôi lên móng tay và móng chân. bôi thuốc lên người có cảm giác ngứa như bị muổi chích vậy đó, nhưng đừng gải, ráng chịu 15' là xong ngay, muốn đẹp thì phải kiên trì.sau khi tắm mà da bị nổi vài mụn đỏ, có người kô bị nổi, thì củng không sao cả, 1 chút nó sẻ lặn đi.

- loại không vàng lông: đổ bịch thuốc tắm trắng không vàng lông ra chén, cho thêm 3 muỗng caphe oxy 12% vào trộn đều rồi thoa lên toàn cơ thể, có thể để từ 30-45phút, theo thời gian ghi trên bịch. cách này chỉ áp dụng với người có làn da trắng thôi nhé. da đen không thấy trắng đâu nhé.

sau khi đủ thời gian tắm lại bằng nứoc sạch.

5/ cho một lượng sữa bột nuti ra chén, pha sữa tươi không đường rồi trộn đều cho sền sệt, thoa lên cơ thể để 10' rồi tắm lại bằng sữa tắm là ok ( nên pha trươc rồi cho vào ngăn mát của tủ lạnh)

ngoài ra thì có thể mua thêm tinh dầu về pha trong nước để ngâm dưỡng da nhé.

Trên đây là toàn bộ liệu trình tắm trắng nhé, các mẹ cứ ra mua về mà làm. ai đồng ý thì giơ tay. mai em post công thức kem trộn, dưỡng cho da nhanh chóng mà đón tết nhé.

Tính ra thì tiền mua nguyên liệu ko đến 200k đâu, mà tẩy tế bào chết, muối cát sữa, bột tẩy trắng, còn dư để dùng được nhiều lần nữa.

các mẹ nhớ là kêu ai giúp nhé, chứ 1 mình thì ko bôi được thuốc đâu.

3/ Menganthuong:

Tớ tự tắm tại nhà như sau:

Chuẩn bị: 1 trái cam sành

Một ít cream có cát hoặc hỗn hợp muối biển + sữa tươi.

Một hộp kem tắm trắng Ngọc Lan bác sĩ Khuông.

Hành sự như sau

Tắm sạch bằng sữa tắm bình thường, lau khô, sau đó cắt đôi trái cam sành bỏ hết hạt đi, rồi dùng mỗi nửa trái cam chà xát lên cơ thể, vừa chà vừa bóp (bóp nửa trái cam ấy nhé, đừng lộn nhé! ), cho nó ra phần tép cam và cả phần tinh dầu cam lên cơ thể luôn ấy!

Sau khi chà rồi thì massage nhẹ nhàng khoảng 5 phút sau dội sạch, lại lau khô.

Lúc này dùng một chén sành pha chai tắm trắng Ngọc Lan ra, nếu tắm 1/2 body thôi thì dùng một nửa hộp này thôi, còn không thì dùng hết cho toàn thân.

Xức đều lên cơ thể, để như thế >30 phút cho hỗn hợp này có tác dụng.

Sau đó tắm sạch. Theo kinh nghiệm của mình thì tắm đến cái đoạn này là da khô đi đó, vì thế nên bây giờ hẵng massage với kem cát, để tẩy tế bào mới chết do mới tắm trắng (hoặc tế bào chết rồi) nhé!

Chà xát kem cát hoặc hỗn hợp muối biển + sữa tươi lên cơ thể, massage kỳ cọ kỹ một xíu, cho nó sạch rồi tắm sạch sẽ lại. Sau khi tắm xong xức một chút lotion lên cơ thể. Thế là xong.

Mẹo bonus thêm: Đừng xài kem trộn của mấy người ngoài chợ hoặc mấy thẩm mĩ viện chỉ nha các chị em, thay vào đó là mình tự trộn , trắng đẹp không kém và hết sức an toàn: 10 hũ kem Hezeline, kem mà 8 ngàn/ hũ ấy, (không biết viết thế này có đúng không), và một chai lotion cũng cùng nhãn hiệu, chai khoảng 20 ngàn ấy nha. Mở hết các hộp kem ra, vét từng hộp một vào một cái chén, đánh đều lên bằng cái muỗng, các bạn làm sao cho mỗi một hũ kem mở ra là phải đánh đều lên trước mới trộn chung lại với nhau, được cái hỗn hợp chung thế này lại tiếp tục đánh đều lên nữa, như thế nó mới không bị bợn, bã... và xức lên da nhìn không bị xấu mà đều và đẹp. Sau khi trộn được hỗn hợp này rồi mới cho lotion vào quậy nhẹ nhàng lên một lần nữa, nhẹ thôi nha không là nó ra nước đấy, vì chai lotion mà có hăm mấy ngàn thì nước không chứ còn cái giề nữa, không các chị có điều kiện cứ mua lotion xịn đổ vô cũng được . Nói thì mỏi miệng vậy thôi chứ làm thì không mất thời gian nhiều đâu, 15 phút là xong thôi à.

Vì sao mà trộn kem này nó phải mất công như vậy mà không trộn chung hỗn hợp lại rồi ngoáy nó lên, vì làm giống tớ chỉ nó sẽ ra được một hỗn hợp mịn y chang lotion, nếu không nó sẽ lợn cợn và chị em chúng ta sẽ nản khi nhìn thấy cái hũ kem í ẹ mà chẳng muốn mó tay vào nữa.

Kem trắng da Ngọc Lan bác sĩ Khuông tỉ lệ oxy có 6% thôi, và nó đã có sẵn liều dùng được đóng gói và Bộ y tế cho phép lưu hành, nên tạm thời có thể yên tâm về chất lượng, mua ở chợ nào cũng có.

Mỗi tuần các mẹ bỏ ra khoảng 1h đồng hồ cho cái vụ này, thay thế lần lượt hỗn hợp sữa tươi + muối biển bằng sữa muối biển + mật ong, sữa chua + khoai tây nghiền + muối biển.... Tùy sự hiểu biết của các mẹ cái khoản chăm sóc da nhé!

Cứ làm giống tớ đi không trắng không ăn tiền.

Giờ thì tớ dong, kẻo các Thẩm mỹ viện tìm cắt cổ tớ

Ct kem

Muối biển nhiều loại lắm, mẹ bé cứ ghé chợ Bến Thành, chợ gì trên đường Nguyễn Đình CHiểu quận 3 mà gần chợ Vườn Chuối ấy, chợ An Đông... mấy sạp bán mỹ phẩm có bán hết đó. Không thì mua của mấy hãng nổi tiếng sẽ tốt hơn, hầu như thẩm mỹ viện nào cũng có kem cát + muối biển.

Đã xài kem trộn là rít da, pha loãng ra đỡ rít hơn thì ít tác dụng đi. Muốn trắng bền và nhanh thì phải xài cả sáng + tối.

Công thức pha kem trộn đây:

Công thức 1:

- 5 hộp Jiali

- 2 hộp Thanh Thảo

- 5 hộp Muôn Thuở

- 2 viên dầu cá loại tốt

- 5 hộp tóc xù

Công thức 2:

- 5 hộp tóc xù

- 5 hộp one

- 5 hộp muôn thuở

- 5 hộp thanh thảo

- 3 tuýp con én

- 5 viên E hồng.

Muốn đỡ rít da hơn thì pha thêm lotion.

Với liều lượng kem thế này thì pha ra xức cả sáng + tối cho nguyên cái body thì xài được khoảng 1 tuần thôi, trên dưới 100k cả nhà nhé, nhớ mua kem loại 1 (vì nó có cả loại 2). chị em nào ghiền massge thì pha kem đi xong nhờ nhân viên masage xức giùm cho.

Cả công thức 1 và 2 nếu ai sợ rít thì pha thêm lo tion cho kem loãng ra xài dễ hơn.

Dùng khoảng 10 ngày đầu tiên kem đi đằng kem, da đi đằng da, mốc meo Dùng 1 tháng thì mới sáng da lên và "ăn kem" được. Đừng xài xà bông tắm khi dưỡng kem, xài sữa tắm.

Công thức hai nhanh trắng hơn, có mùi chua và hôi, hic, nếu mới xài thì cứ mua một ít, về trộn rồi thử xem có bị dị ứng không đã nha. Nhớ cái này 100 lần đó nha, không là tìm tui mắng vốn tui chít á.

Nhớ trộn kem theo cách mình chỉ ở topic trước, nếu không thì nhìn khiếp lắm, không muốn xài đâu.

Ngày trước cứ mỗi hũ kem mà cũng công thức này mình phải mua với giá 200k để xài trong vòng 1 tuần - 10 ngày do không biết cách pha, hixx (icon Con Cú), giờ trắng nhiều rồi nên xài kem Hei thôi.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ, làm đẹp khí thế!

Ối ối cả nhà cho bổ sung cái, không được bôi lên mặt đâu nhé!

Toi qua, em làm kem theo cách của em và của Mẹ Ngân Thương được 1 hộp cực kỳ thơm,mà không hề có mùi hôi hay chua như các Mẹ nói. Ai muốn cải thiện làn da thì hãy làm thử nhé

1/ Kem Thanh Hiên

2/ Zale

3/ cô gái tóc xù

4/ Emon

5/ cô gái nhật

6/ One

7/ Muôn thưỡ

8/ Thanh Thảo

9/ viên dầu cá vitamin màu hồng

10/ kem Hazeline

11/ vitamin E H&T

- Theo em thấy thì có tuýp con én, nên kem mới có mùi chua hay sao ấy.( nên không bỏ loại này)

Mà có kem Hazeline Ngọc Trai (8k/1h) , thì thấy thơm cực kỳ.

- Em làm số lượng 10h mỗi loại. Sau khi bỏ kem ra dĩa em tán nhỏ từng hộp, em tán cho nhuyễn ra hết,kem Thanh Hiền và muôn thưở có hạt nên tán cho kỹ, và cuối cùng là bỏ sữa dưỡng thể Hazeline, bỏ tùy ý thích kem đặc hay lỏng nhé.

Sau khi hoàn tất thì bôi lên thấm vào da cực kỳ, và rất thơm ( ai mới dùng lần đầu thì chắc nó chưa thấm vô da như người dùng lâu rồi. sau khi thoa lên tay, lấy bàn tay kia vỗ lên cho kem thấm chặt vào da.

Nếu ai không sợ thì thử làm xem thế nào nhé. Em chia sẻ theo cách " Thiếu hiểu biết " với các Mẹ nhé