Là phụ nữ thì nhất định phải chú ý đến vấn đề này bởi vì nếu như không lựa chọn được một chiếc áo ngực thích hợp vừa kích cỡ cho mình thì nó sẽ có những tác động đến cơ thể của mình đấy nha.

Ảnh hưởng quá trình lưu thông máu nếu như chọn chiếc áo ngực quá chặt sẽ làm cho việc lưu thông máu bị ngưng trệ, chậm trễ và hơn nữa đôi lúc vì quá chật nên sẽ làm cho mình cảm thấy khó thở. Còn nếu như mặc một chiếc áo quá rộng thì sẽ làm cho bầu ngực của mình bị xệ xuống, không còn được nâng đỡ cũng như mất dáng. Như vậy bạn đã thấy được tầm quan trọng của việc chọn đúng một chiếc áo ngực đúng kích cỡ phù hợp với vòng 1 của mình chưa, là con gái thì nhất định phải chú ý đến vấn đề này đấy nha.

Cảnh báo nguy hiểm từ việc mặc áo ngực quá chật

Ngoài ra còn có những tác hại như các vấn đề về da do áo ngực quá chật làm có những vết hằn đôi khi do cọ xát quá mạnh giữa các thanh định hình làm cho da bị tổn thương, đau lưng, cổ và cả ngực và hơn nữa nếu như chiếc áo ngực không phù hợp thì sẽ làm ảnh hưởng đến dáng người và phong cách ăn mặc của mình nữa.