hình ảnh

Hello mọi người, hôm nay mình xin chia sẻ chu trình skincare cho da dầu mụn mà mình thấy hiệu quả, hy vọng giúp ích được cho mọi người nha.

1. Tẩy trang la roche posay

Cái này chắc ai cũng biết cả rồi, dùng dịu, tẩy sạch, cực kì ổn áp luôn, mình dùng chắc cũng cả chục chai rồi, cứ mỗi lần sale lại mua về trữ để dùng. Mình thì thích dùng chai màu trắng hơn, êm da hơn, chai màu xanh cho da dầu nhạy cảm mình thấy hơi khô 1 chút nên mọi người cân nhắc nha.

2. Sữa rửa mặt d program

Hãng này chung nhà với Shiseido luôn, tạo bọt cực kì nhiều luôn, mỗi lần dùng chỉ cần 1 chút thôi là đủ, rửa mặt khá êm, sạch, tuy nhiên độ pH khá cao, nên dưỡng da ngay sau khi rửa nên mọi người để ý điểm này nha, còn lại thì tất cả đều ok.

3. Peel da Red Peel

Cái này là phiên bản mới, giá mắc hơn nhưng mình nghĩ nó xứng đáng. Cá nhân mình dùng thì thấy nó dịu hơn bản cũ, bớt rát hơn nhiều, không biết có phải do da khỏe hơn không nữa. Về hiệu quả thì mình thấy khá tốt, dùng buổi tối xong dưỡng da như thường thôi, sáng hôm sau sẽ thấy da xịn hơn liền, kiểu sáng sủa hơn, mềm mịn hơn, nhưng mà phải dưỡng da nha, chứ dùng em này không thôi thì mình nghĩ hiệu quả sẽ không cao. Có thể do tẩy đi lớp da chết nên các sản phẩm dưỡng sau đó thấm tốt hơn, mà 1 tuần dùng 1-2 lần thôi nhé.

4. Nước thần Amore Pacific

Peel da xong mình dùng con này luôn, lỏng như nước, trong này có chứa chiết xuất trà lên men được nói là giúp chống lão hóa, cải thiện độ đàn hồi các kiểu. Mùi trà của nó khá là thơm, thư giãn, mình hay đổ ra tay rồi vỗ lên mặt luôn, chứ dùng ra bông cũng hơi xót vì nó khá mắc, chụp cái hình mà đổ ụp nhiều quá thấy xót quá trời, lấy bôi tay chân luôn cho đỡ xót tiền ))). Thiết kế chai thủy tinh nên nhìn cũng sang, cầm nặng tay nữa nên mình khá thích.

5. Serum skin1004 hyalu cica

Hay dùng treatment nên da sẽ hơi khô nên mình dùng serum để cấp nước cho da, cá nhân mình thích chai này hơn là chai serum rau má màu vàng, có chứa rau má, HA, ceramide, nia các kiểu, thấy cấp ẩm đỉnh hơn, dịu da mà không bị bết nữa, thấm nhanh. Còn chai serum rau má màu vàng thì mình thấy hiệu quả không cao bằng con này. Mình dùng chai này là chai thứ 2 rồi, ngày nào mà peel da xong, quất con này cấp ẩm là sáng hôm sau da căng mượt luôn nha, dùng thêm toner hay xịt khoáng sau đó là đỉnh luôn. Chai này cũng là thủy tinh thì phải, cầm nặng tay chắc chắn lắm.

6. Kem dưỡng giảm mụn Uriage

Cái này mình được bác sĩ kê cho bôi để duy trì sau điều trị, texture nhìn tưởng dày nhưng bôi lên da khá ráo. Hiệu quả thì khá ổn, da kiểu được kiểm soát mụn hơn, không còn dễ nổi mụn như trước do da mình cực kì dễ nổi mụn từ nhiều tác động khác nhau, da lại còn nhiều dầu nữa. Mụn mới có nổi lên thì cũng chỉ là những nốt nhỏ, chấm mụn 3-4 ngày là thanh lý được rồi.