Chào mọi người, có thể có rất nhiều người sẽ thắc mắc rằng mùa hè thì dùng son dưỡng làm gì, chỉ có mùa đông da khô nứt nẻ thì mới dùng son dưỡng thôi chứ. Đúng là Vào mùa hè, độ ẩm trong không khí sẽ cao hơn mùa đông. Điều này giúp cho môi chúng ta không bị bong tróc, nứt nẻ nặng nề như trong mùa lạnh. Trong mùa hè, cảm giác bết dính khi sử dụng son dưỡng khiến nhiều người không mấy thích thú. Thế nhưng, sự thật là các chất trong son dưỡng môi có thể vừa giữ ẩm, vừa duy trì vẻ tươi sáng cho đôi môi. Bên cạnh đó, sử dụng son dưỡng môi còn bảo vệ đôi môi khỏi tác động từ bên ngoài. Son dưỡng còn giúp môi tránh khỏi tác hại của tia UV, giúp cho đôi môi không bị thâm sạm. Bởi vậy, vào mùa hè, dù môi đủ ẩm thế nào vẫn phải dùng son dưỡng môi đấy nhé.

Mình đã dùng thử qua khá nhiều loại son dưỡng tuy nhiên vẫn gặp phải một số vấn đề như son quá bóng, nặng môi, không mềm môi, tẩy da chết môi không mang lại hiệu quả, tẩy da chết nhưng da chết vẫn không sạch,… Điều đó khiến cho mỗi lần mình đánh son màu lên môi không được chuẩn màu, son cũng không còn bám màu lên môi. Gần đây, mình đã được một chị giới thiệu cho sản phẩm son dưỡng và chính em ấy đã khiến cho mình “đóng hộp” tất cả các em son dưỡng mình đã từng dùng. Mình phải nói là cực kì ưng em này luôn, đó là ComBo dưỡng môi LIPINK của nhà mỹ phẩm Namcharm !!! Bây giờ hãy cũng mình tìm hiểu lý do vì sao mình lại mê mẩn em này đến thế nhé

Thiết kế sản phẩm

Em này có thiết kế đơn giản, không cầu kì, dạng hũ nhỏ 10g, nắp đậy chắc chắn nên các bạn yên tâm có thể mang em ý theo mà không sợ bị văng mở nắp làm ảnh hưởng tới chất son bên trong. Trên nắp đậy được in hình quả hoa quả và bên dưới có in đầy đủ các thành phần của son.

Thông tin về sản phẩm

ComBo dưỡng môi LIPINK gồm có 2 hũ : - Hũ tẩy da chết môi: Giúp lấy đi các tế bào chết, da bong tróc thâm sạm

- Hũ dưỡng môi: Cung cấp các dưỡng chất, độ ẩm, giúp dưỡng môi mềm mịn và căng hồng

Đầy đủ 2 bước dưỡng môi trong 1 sản phẩm luôn nè!! Mình chắc chắn là sẽ có nhiều bạn quên mất đi bước tẩy da chết môi mà chỉ dùng son dưỡng. Trước đây mình cũng vậy, mình rất là lười trong bước tẩy da chết nên dù có dưỡng thế nào thì môi vẫn rất khô. Tuy nhiên nhờ có combo dưỡng môi LIPINK mình đã thực hiện đầy đủ 2 bước và mang lại hiệu quả hơn bao giờ hết.

Combo dưỡng môi LIPINK có 5 hương vị đến từ thiên nhiên cho các bạn thoải mái lựa chọn: Dâu rừng, Đào, Trà Xanh, Dừa và Nho tím

Bản thân mình đã lựa chọn combo dưỡng môi Lipink dâu rừng, khi apply lên môi sẽ lên màu phớt hồng tự nhiên trông rất là xinh. Còn bạn nào không thích son dưỡng có màu thì có thể chọn combo dừa hoặc trà xanh nhé.

Và bây giờ mình sẽ đi vào phần quan trọng nhất khi lựa chọn một thỏi son dưỡng môi.

Thành phần:

Khi lựa chọn son dưỡng môi, mọi người lưu ý nên ưu tiên lựa chọn son dưỡng môi có hương liệu tự nhiên, có các thành phần lành tính nha. Và đây chính là điểm mình ưng nhất của em LIPINK này đó là bảng thành phần HOÀN TOÀN TỰ NHIÊN. Thành phần bao gồm: Sáp ong, Sáp candelilla, Dầu oliu, Dầu hạnh nhân, Dầu cám gạo, Dầu thầu dầu, Vitamin E. Dầu thầu dầu và dầu cám gạo còn giúp chống nắng, chống sạm môi.

Với bảng thành phần này, kể các những bạn có đôi môi nhạy cảm cũng hoàn toàn có thể yên tâm sử dụng, phù hợp với mọi đối tượng nhé

Cảm nhận của mình sau khi sử dụng:

Cảm nhận đầu tiên sau khi sử dụng em này của mình đó là CỰC KỲ MỀM MÔI, với những thành phần thiên nhiên như trên giúp em ấy có một khả năng cấp ẩm ngay tức thì. Môi mình dù đang có dấu hiệu bong tróc, nứt nẻ nhưng sau khi apply em ý lên môi thì đôi môi mình hoàn toàn mềm mịn. Chỉ cần thoa em ý 2 lần trong ngày, 1 lần buổi sáng là đã đủ để mình có thể tự tin với môi mềm mướt cả ngày và 1 lần buổi tối trước khi đi ngủ để em ý cấp ẩm sau một ngày dài nha.

Ban đầu mình cũng không hi vọng lắm về khả năng cải thiện sắc tố môi của em ý, vì kinh nghiệm dùng son dưỡng thì mình thấy chưa loại nào đáp ứng được yếu tố này. Thế nhưng, sau khi dùng được một thời gian thì mình rất là bất ngờ, em ý đã vượt ngoài tầm mong đợi và giúp môi mình tươi tắn hồng hào lên. Nhờ vậy mà khi đánh son lên giúp son chuẩn màu và bền màu hơn. Mình sẽ tiếp tục sử dụng và theo dõi ^^

Sau đây là cách mình sử dụng em ấy nha:

Bước 1: Làm ướt môi, lấy 1 lượng tẩy tế bào chết vừa đủ sau đó thoa đều lên môi và massage 1-2p. Sau đó dùng bông tẩy trang hoặc nước sạch để rửa đi. Tẩy da chết 2 ngày 1 lần, để tẩy da chết môi đồng thời kích thích tế bào mới phát triển

Bước 2: Thoa son dưỡng môi LIPINK. Dùng son dưỡng thường xuyên 1 ngày 2 lần, sáng khi ra ngoài, và tối trước khi ngủ, để môi luôn mềm mại, căng hồng tự nhiên

Mọi người có thể đặt mua trên Shopee để đặt được hàng chính hãng nha : LIPINK Official Store

Bài review của mình kết thúc rồi, combo dưỡng môi LIPINK sẽ tiếp tục đồng hành với mình trong suốt mùa hè này. Các bạn hãy thử và lựa chọn cho mình sản phẩm phù hợp nhé.