Có bạn nào như mình, đã thử qua rất nhiều loại nước hoa hồng nhưng vẫn chưa tìm được chân ái không? Bữa trước, bạn mình mới mách cho mình thử dùng qua nước hoa hồng Soothing Facial Toner Simple xem có hiệu quả không. Mình cũng băn khoăn không biết sản phẩm này có hợp với mình không nữa. Nhưng thôi, cứ mạnh dạn order một em về dùng xem thế nào. Bài viết này mình sẽ review chân thực cảm nhận của mình khi dùng sản phẩm này cho mọi người cùng tham khảo nhé!

Đánh giá về bao bì của nước hoa hồng Soothing Facial Toner Simple

• Mình khá thích bao bì của em toner này. Thiết kế chai không quá to, nhỏ xinh, cầm vừa tay.
  • Vỏ chai được làm từ nhựa cứng trong suốt. Trên bao bì được in một số thông tin của sản phẩm như tên, dung tích, thành phần, hướng dẫn sử dụng ...
  • Nắp chai dạng bật tiện lợi, dễ dàng điều tiết lượng sản phẩm lấy ra, tránh gây lãng phí.
hình ảnh
Ai phù hợp sử dụng nước hoa hồng Soothing Facial Toner Simple? 

Theo thông tin mà nhà sản xuất cung cấp thì sản phẩm này có thể sử dụng trên mọi loại da. Nhưng theo trải nghiệm của mình thì sản phẩm này phù hợp với làn da nhạy cảm, da mụn hơn, bởi vì em này thực sự rất lành tính. Còn lành tính như thế nào thì mình sẽ chia sẻ bên dưới nhé!

Kết cấu sản phẩm 

Sản phẩm có kết cấu trong suốt, dạng lỏng nhẹ như nước. Tuy nhiên khi mình thoa lên thì có cảm giác hơi nặng và rít hơn so với các dòng nước hoa hồng khác. Đây là một điểm trừ mà mình không thích ở em này.

Bảng thành phần

Cũng như các sản phẩm khác của Simple, Soothing Facial Toner Simple có bảng thành phần vô cùng đơn giản, với nhiều thành phần quen thuộc và lành tính, phù hợp với mọi loại da đặc biệt là làn da nhạy cảm.

Thành phần của sản phẩm bao gồm: Nước, Hydrogenated Starch Hydrolysate, Hamamelis Virginiana Water, Allantoin, Panthenol, Niacinamide, Chiết Xuất Hoa Cúc (Chamomilla Recutita), Sodium PCA, Glycerin, Pantolactone, Disodium Laureth Sulfosuccinate, Citric acid, 2-Bromo-2-Nitropropane-1,3-Diol, Potassium sorbate…

Trong đó:

• Chiết xuất từ cây phỉ: có tác dụng kháng khuẩn, kháng viêm đồng thời làm dịu da hiệu quả. Bên cạnh đó, nó còn giúp làm sạch sâu lỗ chân lông sau khi rửa mặt, se khít lỗ chân lông.
  • Vitamin B3: Cung cấp độ ẩm cho da, hạn chế tình trạng bong tróc da, đặc biệt là vào mùa khô hanh.
  • Chiết xuất hoa cúc: Giúp da sáng hơn, đều màu hơn, đồng thời góp phần trẻ hóa làn da.
  • Vitamin Pro- B5: tái tạo tế bào da, cải thiện tình trạng da, giảm nếp nhăn.
hình ảnh
Những điều mình thích ở Soothing Facial Toner Simple
  • Dưỡng ẩm khá tốt: sau khi rửa mặt da mình thường bị khô. Sau khi apply em này lên, mình cảm nhận da mình được cấp ẩm rõ rệt, không còn tình trạng khô căng nữa.
  • Khả năng làm sạch da của sản phẩm khá ổn: Từ sau khi mình sử dụng em này, tình trạng mụn trứng cá của mình đỡ đi hẳn. Tuy không phải rõ rệt nhưng mụn đã được cải thiện hơn rất nhiều.
  • Thành phần lành tính: Từ lúc sử dụng đến giờ đã được gần 1 tháng nhưng mình chưa thấy bất kì kích ứng nào.
  • Sản phẩm không chứa hương liệu nhân tạo, không chứa phẩm màu hay thuốc nhuộm, không chứa hóa chất nên rất an toàn với da. 
  • Giá thành hợp lí: Em này có giá khá rẻ. Mình đặt mua online chỉ có giá 120.000 đồng/ chai 200ml.

Những điều mình chưa ưng ý lắm

• Kết cấu của sản phẩm khá lỏng nên thực ra dùng hơi tốn. Vì thế khi thấm nước ra bông tẩy trang, các bạn cần để ý để tránh lãng phí nhé!
  • Khả năng thẩm thấu của sản phẩm chưa cao nên bạn cần phải ngồi chờ một lúc nếu muốn thực hiện các bước skincare khác.  
  • Khi apply sản phẩm lên da sẽ có cảm giác hơn rít và nặng.
  • Khả năng kiềm dầu chưa tốt lắm nên các bạn da dầu cần cân nhắc nếu muốn mua sản phẩm này nhé!

Trên đây là một số cảm nhận riêng của mình về nước hoa hồng Soothing Facial Toner Simple. Với mỗi làn da khác nhau sẽ có những cảm nhận về sản phẩm khác nhau. Nếu có góp ý gì, các bạn nhớ comment bên dưới giúp mình nha!