🙋‍♀️🙈

Mẹ mình là đạo thực phẩm chức năng lên là rất hay sưu tầm, mùa di.ch này lại càng cần tăng sức đề kháng để bảo vệ sức khỏe. Hi vọng bài viết sẽ hữu ích với các chị em nha ❤

1. Nutrilite Bio C plus

Từ ngày mua em này mình mới có khái niệm vitamin C đường uống. Mục đích của mình chủ yếu là để tăng sức đề kháng, vì mình rất lười ăn rau củ trái cây và còn ăn kiêng nữa.

Liều dùng: 1-2 viên/ ngày. Với bạn mong muốn làm sáng da hoặc thiếu hụt vitamin C thì có thể uống 3-4 viên/ ngày (4 viên tương ứng 1g vitamin C)

Tác dụng: Từ ngày uống vitamin C mình thấy người đỡ uể oải hơn, nói chung là có thần sắc. Mẹ mình U60 cũng thích uống em này vì bà không cảm thấy lừ đừ, mệt mỏi do tiền mãn kinh.

Lưu ý: Dùng vitamin C thì đừng quên uống nhiều nước nha. Các bạn bị sỏi thận nên hạn chế dùng vitamin C liều cao và nhớ là dùng 3 tháng nghỉ 1 tháng để tránh cơ thể phải đào thải vitamin C.

2. Collagen Youtheory

Em này cũng quen mặt với nhiều chị em, là collagen type 1, 2 và 3 từ bò và gà. Mình uống cũng được 6 tháng rồi, tình trạng da dẻ được cải thiện nhiều và tóc bớt gãy rụng. Có mấy dạo mình thức khuya, nhưng da mặt cũng không xấu quá thể như hồi chưa uống, với điều kiện là phải skincare đầy đủ á. Sau khi ăn sáng 1 tiếng mình uống 3 viên, tối trước khi đi ngủ uống 3 viên.

Lưu ý: Viên thuốc to nhưng chị em uống nước nuốt xuống cái ực luôn nha, đừng bẻ ra, cạnh của viên thuốc dễ làm trầy hoặc tệ hơn là chảy máu thực quản á.

🧚‍♀️Link tham khảo ạ: https://shp.ee/kjyv2dv

3. Sữa ong chúa Royal Jelly

Úc đúng kiểu thiên đường thực phẩm chức năng. Em này có tác dụng làm đẹp da, hỗ trợ cải thiện tình trạng thâm sạm, chống lão hóa và bồi bổ cơ thể suy nhược. Nhưng tác dụng sẽ không rõ ràng như viên uống collagen. Dùng hết em này thì mình chuyển hẳn sang collagen luôn.

Liều dùng: Mỗi ngày 1-2 viên. Ngoài uống trực tiếp thì có thể trộn với đồ ăn, hoặc dùng để đắp mặt nạ cũng phê lắm á.

🧚‍♀️Link tham khảo: https://shp.ee/stvyzfd

4. Nature Oil Fish Oil Omega-3

Đây là sản phẩm mình thích nhất, tại hồi nhỏ mẹ hay mua dầu cá cho uống. Omega-3 tốt cho tim mạch, tốt cho mắt và hỗ trợ giảm mụn nội tiết, kiểm soát lượng dầu nhờn.

Liều dùng: 2 viên/ ngày sau bữa ăn, đừng chơi quá liều nha =))

🧚‍♀️Link đây ạ: https://shp.ee/menyrvd

5. Bột cần tây Green Beauty

Trước khi nói đến em này thì mình vẫn rcm mọi người mua cần tây về ép lấy nước nếu muốn detox cơ thể. Còn bột cần tây thì uống vui giải khát thôi chứ tác dụng không rõ ràng lắm. Nhưng có 1 điều phải công nhận là, những ngày dâu rụng mình thường dùng em này, cảm thấy dễ chịu lắm, tính khí không có cục cằn như hồi chưa dùng. Vị như siro á mọi người.

Liều dùng: 1 gói này pha với 500ml, uống trước hoặc sau ăn 30p, 2-3 lần/ ngày.

Hãng có note thích hợp cho người muốn giảm mỡ cơ thể, có bổ sung collagen và glutathione giúp làm đẹp da, phải dùng đều đặn mới biết được hihi.

6. Bột diệp lục Unicity

Mẹ hay pha em này cho mình mỗi khi nhiệt miệng. Vị nhạt nhẽo lắm nhưng được cái màu xanh đẹp mắt. Chức năng của bột diệp lục là hỗ trợ đường tiêu hóa, đường tiết niệu để thải độc tố ra khỏi cơ thể và chống lão hóa. Hôm nào thấy người nặng nề, mệt mỏi thì em này là một lựa chọn ngon lành. Không lo béo luôn, thích hợp với người ăn kiêng nha.

7. Bios Life E vị táo

So với 2 đứa ở trên thì vị em này hơi khó uống, nhưng ai thèm chua sẽ khoái. Thành phần gồm trà xanh, acid citric, chiết suất đậu nành, vitamin B6. Công dụng chính là chống oxy hóa, tăng sức đề kháng, hỗ trợ đường ruột và bổ sung năng lượng cho cơ thể. Mình thường uống em này trước khi đi tập gym và những lúc căng thẳng, mệt mỏi.