Không biết mọi người đi làm răng như thế nào, chứ sự nghiệp làm răng của mình hơi gian truân. Chả là có hàm răng ố vàng khấp khểnh lâu rồi, cũng muốn đầu tư “lột xác” lắm nhưng cần hỗ trợ tài chính chưa được sự đồng ý của nhị vị phụ huynh. Lão chồng em thì cứ cằn nhằn đủ thứ, nào là: “Bọc răng sứ xong mài hết răng thật, sau này chưa già đã rụng hết răng cho coi”, “cái mặt thì đen mà hàm răng trắng bóc, nhìn mất tự nhiên lắm”... 

Đấy, sống phụ thuộc nó khổ thế đấy các bác ạ :))) Túm quần lại là, sau 1 thời gian dài năn nỉ ỉ ôi, thuyết phục chán chê rồi phải vận dụng “võ” mè nheo, chồng em cũng chịu đi nghe tư vấn cùng em. Ưu tiên chọn những nha khoa gần nhà, cho tiện. Sau khi đi được cũng kha khá nha khoa, em rút ra 1 bài học: Không nên đọc quá nhiều review.

Bởi đọc quá nhiều làm mình “tham”, xong bị loãng thông tin í, nha khoa nào cũng muốn qua thử, thành ra đi rất nhiều mà chả thu hoạch được gì. Kiểu có một vài thương hiệu nha khoa lớn, cũng được xem như là có tên tuổi í, thì bác sĩ ở đây *không biết do mệt vì đông khách quá hay gì*, họ tư vấn kiểu rất hời hợt luôn ấy. Một số nha khoa khác thì có xu hướng bị up sale quá đà, cứ cái gì đắt nhất họ tư vấn cho mình, trong khi em đã nói rõ budget của em ngay từ đầu rồi. Đấy, em cho next hết ^^ 

À, em lại lan man nữa rồi huhu. Để em vào chủ đề chính, sau vài ngày lên tìm hiểu và đi tận nơi mục sở thị, em cũng chọn được 1 nha khoa ưng ý. Bên này được đăng ký phôi sứ trước khi làm, hợp đồng bảo hành đầy đủ nữa nên bước đầu mình cũng thấy an tâm bước đầu. Bác sĩ thì chuyên về răng sứ thẩm mỹ, có kinh nghiệm lâu năm rồi, nói chung uy tín ạ.

Chồng em cũng ưng luôn, sau khi nhận được cái gật đầu đồng ý từ mama thì em ký hợp đồng. Mình chọn dòng sứ Lava, làm 16 cái răng thì cũng tốn hơn trăm củ đấy, nhưng thôi đắt xắt ra miếng các bác ạ :)) Trước khi làm thì bác sĩ cũng tư vấn cho mình về form răng, ướm thử lên răng cũng thấy chim ưng phết. Làm xong ai cũng khen răng mới đẹp, cười cũng thoải mái tự tin hơn. Lúc chưa làm thì lo lắng đủ thứ, làm rồi mới thấy tiếc vì biết vậy làm sớm hơn ạ.

À chia sẻ cho mọi người đang muốn làm sứ thì có thể đến Nha khoa Novodont ở 14 Nguyễn Khang. Em xin cam đoan với mọi người là cứ đến trải nghiệm đi, sẽ không bao giờ thất vọng đâu ạaa.