Phải nói trc là da mình ko phải mụn nặng, lâu lâu mình đi spa nặn mụn ẩn cũng như mặt mình hay có mấy mụn nổi sảng sảng 🙂 tưởng ko nhìu mà nhìu ko tưởng... Cũng khuyến cáo lun là đây không phải bài review sp trị mụn nha mọi người ơi... và dưới đây, từ cảm nhận của bản thân là bộ đôi sản phẩm giúp mình vượt qua nỗi đau sau nặn mụn này:Có thể là hình ảnh về mỹ phẩm

❤Ampoule rau má Skin1004

✋Sử dụng khi nào?

Sử dụng những ngày đầu sau khi nặn mụn xong, cần làm dịu da tức thời, kháng khuẩn, sạch vết thương chỗ nặn mụn, bài trước mình có review chi tiết em này 😛

✋ Vì sao?

Vì khi nặn mụn xong thì chỗ đó sẽ là vết thương hở mà em này cực dịu, thoa lên da không rát hay gì hết, giúp làm lành vết thương nhanh hơn, đồng thời giúp làm giảm thâm nhanh chóng. Một phần nữa vì em này thành phần lành tính, mấy lúc da tổn thương như này thì nên sử dụng các sản phẩm không gây kích ứng da, tầm 1 -2 ngày là mình thấy ổn áp rồi

❤The Ordinary Niacinamide 10%:

✋Sử dụng khi nào?

Sử dụng sau khi vết thương không còn sưng, viêm giúp kháng viêm, giảm thâm, kiềm dầu

✋Vì sao?

Vì mình muốn giảm thâm và đều màu nhanh chóng nên rau má thôi chưa đủ, phải có Niacinamide góp phần nữa mới được :)) nhưng em này nhược điểm lên da khá châm chích nên mình không sử dụng khi vết thương còn hở, chỉ sử dụng khi mà vết thương lành rồi thôi

Chung quy là mình ưng bộ nàyyyy, làm da mình khỏe hơn, giảm tiết dầu, giảm thâm nữa nói chung là ưng ưng ưng ưng quá lun 🥰

Nguồn: Chi Nha