Dạo này xuất hiện nhiều hàng mỹ phẩm Hàn quá, bản thân tớ cũng rất thích mỹ phẩm Hàn,sử dụng rất nhiều, nhưng tớ lăn tăn về độ thật của mỹ phẩm Hàn tại Việt Nam ( từ bất kỳ nguồn nào như showroom chính hãng, xách tay...) vô cùng và muốn chia sẻ cùng các mẹ.

Tớ thật sự may mắn nhờ đc 1 đối tác người HQ mua hộ 1 bộ Hydra Solution của Laneige, nếu so với bộ đó tớ mua ở VN thì có quá nhiều khác biệt về hình thức bên ngoài (Tớ nợ ảnh tối về chụp sau). Chưa kể đến chất lượng, tớ dùng và thấy kết quả khác hẳn nhau. Bộ ở VN tớ dùng gần như ko giữ ẩm được cho da mặt khô bà già của tớ. Còn bộ đem từ HQ về dùng sau 1 tháng đã thấy da căng hơn, trắng hơn.

Đấy là hàng showroom, còn hàng xách tay thì mới là cả vấn đề lớn. Khi mua bộ Hydra kia tớ đc tặng 1 lọ sample kem rửa mặt của hãng Mamonde dùng rất thích, vì ko có showroom của Mamonde nên tớ đành order ở 1 nơi rất được mọi ng tin cậy vì ng đó ở bên Hàn. Nhưng 1 lần nữa tớ lại thất vọng vì sản phẩm order về khác hẳn sản phẩm tớ được khuyến mại về cả mẫu mã và chất lượng.

Đây là sản phẩm tớ được khuyến mại, giống hệt chỉ size nhỏ hơn 1 tí thôi.

Đây là sản phẩm tớ order về :Sad:

Tuy mới chỉ 2 loại sản phẩm thôi, chưa phải là tất cả nhưng cũng làm tớ lo quá rồi, chẳng hiểu những sản phẩm này là hàng của hãng nhưng xuất ra nước ngoài nên mẫu mã khác hay là hàng fake nữa (mới nghĩ đến đấy đã rùng cả mình) :Crying: