Nói ra chẳng phải ganh, nhưng cùng là phụ nữ với nhau, sao có người chẳng làm gì cũng đẹp, còn em dù đã làm mọi cách nhưng da vẫn sần sùi, thâm nám hic.

Em thì từ lúc sinh ra da đã đen nhẻm, đi đến đâu cũng bị người khác chê cười nên tủi thân lắm! Thành thử ra, vừa sang tuổi 18 đôi mươi là em tập tành làm đẹp ngay. Mà khổ nỗi, hồi đó em có biết gì đâu, cứ nghe các chị, các bạn xung quanh mách loại kem này tốt, kem kia giúp làm trắng các kiểu là em dùng theo.

Vì là lần đầu được làm đẹp nên thời điểm đó em siêng lắm. Từ sáng đến tối lúc nào cũng bôi bôi, trét trét nên chỉ tầm 2 tháng là da trắng lên hẳn. Dùng thêm một thời gian nữa, em mới để ý da tuy trắng, nhưng lại mỏng, nhìn kỹ còn lộ cả gân xanh. Nghĩ bụng có điều gì đó sai sai, nên em bắt đầu lên mạng tìm tòi, đọc riết thấy sao giống mình đang dùng kem trộn quá. Rồi từ dạo đó em không dùng bất kì loại kem nào nữa và đương nhiên là em dính corticoid thật các chị ạ! hic

Em đã đi khám bác sĩ và da cũng cải thiện khá nhiều nhưng vẫn còn sần sùi và thâm nám ở hai bên má. Tất cả cũng do tính cẩu thả của em mà ra, nên em phải chăm sóc da một cách khoa học và kỹ hơn các chị ạ!

Giờ em tập tành làm detox da, phương pháp này không những giúp thải đi những độc tố có hại cho da mà còn góp phần phục hồi và nuôi dưỡng da nữa đó các mẹ. Vì da em hiện tại đang rất yếu nên ngoài việc kiên trì uống các loại nước detox như chanh, mật ong, cam, dứa… em còn tìm hiểu thêm về các loại mỹ phẩm , mặt nạ giúp detox da nữa.

webtretho

Hôm rồi em có thấy diễn viên Thanh Hương reivew về mặt nạ thải độc trắng da của Detox Blanc. Lên mạng tìm hiểu thì em được biết, sản phẩm này không những giúp thải độc da mà còn có thành phần từ thiên nhiên, vô cùng an toàn nữa. Em thấy nhiều chị cũng đang dùng nhưng không biết mỹ phẩm Detox Blanc có thực sự tốt không? Chị nào nhà mình đã từng dùng qua mỹ phẩm Detox Blanc thì review gấp giúp em với, chứ giờ da xấu em tự tin quá các chị ạ hic