Hôm nay hứng lên chia sẻ mọi ng về vụ làm mũi cao :D :D

Năm này em 26 tuổi rồi k trẻ trung gì nữa xương xẩu cũng cứng cáp rồi nên k dám hi vọng nhiều. Trộm vía mũi e cao nhưng chóp mũi cụp xuống cánh mũi 2 bên thì to, nên tuy mũi có cao nhưng vẫn sao sao ấy. Hôm đọc bài tập làm mũi cao trên báo e liền thử:

- Đặt ngón giữa của 2 tay lên 2 bên sống mũi

- Vuốt nhẹ từ khóe mắt xuống, ép sát hai lỗ mũi và cánh mũi

Lưu ý: vuốt theo chiều từ trên xuống dưới, tránh làm theo chiều ngược lại. Vuốt với một lực vừa phải.

Đầu tiên e rửa tay kỹ lắm trước khi vuốt mũi được mấy lần đầu. Sau e kệ, cứ rửa mặt xong vuốt, trước khi đi ngủ vuốt, hứng lên là vuốt mặc kệ tay sạch hay không. E cứ vuốt mũi từ trên xuống như bóp mũi thôi, phần e muốn nhọn nhọn tí là phần sụn ấy ạ.

Em ít soi gương nên k để ý nhiều, hqua soi thấy mũi khác khác. Hôm nay e hỏi chị gái có thấy mũi khác gì không? Chị e bảo đang định bảo thấy khác khác :D Không biết có phải ảo giác ko mà e tin là có vẻ mũi đang chuyển hướng tốt, giờ e soi gương ngắm liên tục.

Em họ e nó cũng kể ngày bé mũi tẹt dí tẹt dị mà mẹ siêng bóp mũi nên h có sống, cứ trang điểm lên là mn lại hỏi có nân mũi hay không. Bạn e nó cũng thế, e rủ nó vuốt mũi dc 1-2 tháng là mũi đã khác hẳn rồi mn ạ.

Hình minh họa thôi ạ. Dạo này nằm trong điều hoà nhiều nên da dẻ khô sần với bị muỗi đốt mà e có tàn nhang nên xấu xí quá k chụp cho mọi ng đc

E thấy có vẻ vuốt mũi có tác dụng thật sự nên chia sẻ với mọi người. Mũi ổn cái là mặt khác ngay ấy ạ, chúc các c e thử và thành công nhé.

Da e khoẻ nên e hứng lên là vuốt chứ mọi ng hay lên mụn thì cẩn thận hơn tí ạ. Tốt nhất là lúc rửa mặt tranh thủ vuốt lấy vuốt để vì lúc ý tay sạch ấy ạ