Chia sẻ sương sương với mọi người mẹo giảm mụn, căng bóng da, se khít lỗ chân lông mới nhất đây ạ, bài viết dựa trên kinh nghiệm thực tế của em, cùng với đọc và tham khảo ý kiến của nhiều chị em trên các group mần đẹp ạ. Muốn da giảm mụn, hết thâm, căng bóng mềm mịn  thì nên nắm chắc các mẹo dưới nha mng:

-        Đừng chạm tay vào mặt. Tay bạn (dù bạn đã rửa tay bao nhiêu lần đi nữa) luôn có dầu và bụi bẩn, là một nơi trung gian làm lây nhiễm các vi khuẩn. Nếu bạn liên tục xoa tay lên mặt, bạn sẽ còn làm vi khuẩn lan ra cả những vùng da xung quanh.

-        Uống đủ nước, từ 9 đến 12 cốc nước một ngày (tương đương 2-3lít nước), tùy thuộc khả năng uống và uống của bạn.

-        Hạn chế ăn đồ ngọt, cà phê... Đường gây ra hiện tượng tăng vọt lượng insulin trong cơ thể, dẫn tới hiện tượng tăng sản một số loại hooc-môn gây ra mụn nhọt.

-        Uống ít sữa. Sữa cũng được coi là một tác nhân gây ra mụn nhọt. Sữa thúc đẩy sự sản sinh các hooc-môn nam – testosterone và androgen. Cùng với insulin, chúng thúc đẩy mụn hình thành.

-        Những người ăn nhiều hoa quả, rau xanh, tiêu thụ ít đường sữa sẽ ít bị mụn hơn. Hãy ăn từ 400 tới 900 gram rau và hoa quả một ngày, đặc biệt là các loại rau xanh.

-        Ăn những thực phẩm có chứa omega-3 sẽ giúp cơ thể tránh viêm nhiễm và khiến các tế bào khỏe mạnh hơn. Các loại thực phẩm giàu omega-3 gồm: Cá, đặc biệt là cá hồi, cá mòi và cá trích; Các loại hạt, đặc biệt là hạt lanh; Rau xanh, đặc biệt là rau chân vịt và rau cải xoong.

-        Sử dụng đúng loại vitamin với liều lượng phù hợp. Khi bạn sử dụng đúng loại vitamin, làn da của bạn sẽ khỏe mạnh, tươi tắn và hết mụn nhọt. Vitamin A và E đặc biệt hiệu quả trong việc cải thiện làn da.

-        Sử dụng  tinh chất Hoa Thảo nha mng. Tối giản hóa các bước chăm sóc da như này nè: đầu tiên tẩy trang sạch sẽ hãy chọn loại phù hợp với làn da mình nhất ( Bioderma, Larocheposay ), srm dành cho da mụn da nhạy cảm mình dùng Cetaphil nè, toner Mamonde cũng khá oke nha các chị em, cuối cùng sẽ là tinh chất Hoa Thảo hỗ trợ giảm và ngừa mụn, giúp da đều màu mềm mịn và căng bóng. Chỉ thế là đủ còn lại nên để cho da thở nữa ạ. Ban ngày thì nhớ dùng thêm kcn nha.

-        Đừng rửa mặt nhiều hơn hai lần một ngày. Khi bạn rửa mặt quá nhiều, da mặt của bạn sẽ bị khô và sản sinh ra nhiều dầu hơn, đồng nghĩa với việc mụn mọc nhiều hơn.

-        Đừng để bản thân căng thẳng trong thời gian dài. Khi bạn căng thẳng. các tế bào sinh ra bã nhờn (nguyên nhân gây ra mụn) sẽ trở nên mất kiểm soát.

-        Ngủ đủ giấc, đồng thời nên thay vỏ gối thường xuyên. Bạn có thể bọc gối trong một chiếc khăn tắm để thấm dầu. Đêm hôm sau, bạn có thể đảo mặt khăn lại.

Không quá khó đúng không ạ? Mọi người tham khảo và thấy có mẹo gì hay thì bổ sung thêm nhé. Chúc chị em chúng mình luôn có làn da rạng ngời xinh xắn.