Một mùa đông nữa lại sắp đến bà con ạ. Mặt mũi, chân tay lại sắp bắt đầu nẻ. Môi mình bây giờ đã bắt đầu cảm thấy khô và dễ bong tróc hơn mọi khi rồi. Mặc dù là một đứa rất lười đắp mặt nạ môi nhưng vì là con gái thì vẫn luôn phải xinh đẹp nên mình quyết định mua mặt nạ môi về dùng. Nhưng may quá, đang định đặt hàng thì con em họ mình nó tặng cho 1 hũ mặt nạ ủ môi của nhà Laneige. Trước giờ vẫn thấy mọi người review rất nhiều về em này nhưng nay mình mới dùng thử. Bài viết này mình sẽ đánh giá chi tiết cảm nhận của mình về em này cho mọi người nhé!

Đánh giá bao bì, chất son của mặt nạ ủ môi của nhà Laneige

Loại mình dùng là hũ Laneige hương dâu bản full size 20 gam. Ôi phải nói chân thật một điều với mọi người là mùi của nó thơm thực sự luôn, như mùi kẹo ý. Hũ khá to, chất kem được đóng khá đặc nên sử dụng khá tiết kiệm.

Thành phần mặt nạ ủ môi của nhà Laneige

Bảng thành phần mình đánh giá khá lành tính và có tác dụng dưỡng môi rất tốt. Nó bao gồm vitamin C, nước khoáng dưỡng ẩm, chiết xuất thảo dược và sự kết hợp giữa các trái mọng với thành phần già chất chống oxi hóa.

hình ảnh

Cảm nhận sau khi dùng mặt nạ ủ môi của nhà Laneige

Sau khi thoa lên, mình cảm thấy môi mình mềm hơn hẳn. Cảm giác như được cấp nước tức thì vậy. Sau khi đắp mặt nạ qua đêm, sáng hôm sau dậy mình cảm nhận thấy môi mình căng bóng hơn, mềm mịn hơn, không còn cảm giác khô ráp nữa.

Mình còn dùng nó như một lớp son lót trước khi đánh son màu nữa. Cảm giác son màu bám màu hơn các bác ạ. Hơn nữa vân môi nó không lộ ra khi tô son.

Một số điểm mình chưa ưng ý ở  mặt nạ ủ môi của nhà Laneige

• Tuy dưỡng ẩm tốt nhưng mình thấy chất kem của nó hơi dày, lúc thoa lên cảm giác hơi bóng và nặng môi nên mình không thích lắm.
  • Không có tác dụng tẩy tế bào chết môi.
  • Mình tham khảo trên mạng thì thấy bản 3g và 8g không có cọ đi kèm nên bạn bạn phải dùng tay để bôi mask lên môi hoặc phải mua thêm cọ khác.

Nhìn chung, theo mình đánh giá thì em này dưỡng ẩm cho môi khá tốt. Các bạn có thể thử dùng bản mini size để có cảm nhận thực tế nhé!