Em thấy dạo gần đây chủ đề này tạo thành cuộc tranh cãi rất sôi nổi trên các nhóm các bà mẹ có con gái tầm 14, 15 tuổi. Nhiều bà mẹ thường hay ngại khi đề cập đến vấn đề mùi cơ thể của con khi con đang ở tuổi dậy thì, đặt biệt là con mình lại là con gái nữa.​

Việc cơ thể của các con trở nên nặng mùi gây ảnh hưởng rất nhiều đến việc sinh hoạt cũng như là vấn đề về giao tiếp. Điều này thường dẫn đến việc các bé trở nên tự ti khá nhiều và ngại giao tiếp với mọi người. Thế nhưng tình trạng này lại thường xuất hiện ở các con, không chỉ ở con trai, mà các bé gái đôi khi cũng gặp phải khi đến tuổi dậy thì, trong khi nhiều bậc cha mẹ cũng không hề biết, dẫn tới tình trạng cả cha mẹ cũng “bối rối” khi bỗng dưng thấy con mình bước vào tuổi dậy thì mà luôn tự ti vì mùi hôi cơ thể.​

Do vậy, để phòng tránh những việc khó nói đó xảy ra với con mình, các bà mẹ chúng ta cần phải nhớ một điều là: để hạn chế mùi cơ thể xuất hiện ở các con, hãy chủ động cho con sử dụng các loại lăn khử mùi trước khi có mùi cơ thể.​

Bản thân con gái em cũng đã từng trải qua cảm giác tự ti vì cơ thể nặng mùi và em cũng đã thử nhiều cách để làm giảm thiểu việc đó. Em đã từng cho con dùng thử rất nhiều sản phẩm lăn khử mùi nhưng cho đến nay thì sản phẩm em ưng nhất vẫn là Nivea Pearl & Beauty. Đây là sản phẩm đầu tiên em sử dụng từ lúc mới biế xài lăn khử mùi cho tới giờ, em chọn vì toàn bộ là 0 cồn, khá an toàn cho da. Hãng này là hãng nổi tiếng trong các sản phẩm dành cho phụ nữ, hơn nữa sản phẩm này hiện nay đã có phiên bản mới có khả năng ngăn sự tiết mồ hôi trong vòng 48h, giá cả của loại này cũng hợp với túi tiền. Đây là hình ảnh sản phẩm mà em đã dùng cho con gái. Giá mua cũng khá hợp lý, tầm 60-70k/lọ. Các mẹ có thể tham khảo mua trên online trên các kênh thương mại điện tử hoặc tham khảo trên page riêng của sản phẩm, link : https://bit.ly/NIVEAPearlandBeauty

Đây là kinh nghiệm của em, các mẹ thì sao?

hình ảnh