REVIEW COMBO GỘI XẢ HOÀN TOÀN TỪ THIÊN NHIÊN CỰC MỚI TOANH CỦA ORGANIC SHOP

Quen mặt với tẩy tế bào chết body cà phê của Organic Shop rồi nhưng mấy bà có biết là hãng này cũng có bán dầu gội xả cũng xịn sò không kém chưa?  

Mình mới phát hiện ra dòng gội xả này cũng mới đây thôi. Thấy thành phần chính hoàn toàn từ thiên nhiên an toàn nên mình quyết định dùng thử xem sao. Còn dùng rồi có hiệu quả hay không thì đọc phía dưới này nè

Hiện tại theo mình thấy, Organic Shop đang bán 2 dòng gội xả nổi trội là Avocado & Honey chuyên dùng cho tóc bị hư tổn với Raspberry & Acai dành cho tóc rụng. Vì mình chỉ gặp vấn đề chính là tóc rụng nhiều kinh khủng và thấy nhiều chị em cũng bị giống mình nên mình sẽ review bộ Raspberry & Acai thôi nha.

hình ảnh
  • Ưu điểm: 
  • Bao bì: vỏ chai làm từ nhựa tái chế được và đầu bơm thuộc loại nhấn thuận tiện để chất dầu chảy ra, thiết kế chai cao, gọn, thanh lịch.
  • Mùi hương: hương thơm đặc trưng của quả mâm xôi, acai rất dễ chịu, ngọt ngào và giữ mùi trên tóc khá lâu sau khi gội (bồ mình cứ hít hà quài haha)
  • Thành phần: dòng gội + xả này của Organic Shop đảm bảo vừa đủ cả hai yếu tố “sạch” và “khỏe”. Thành phần chính lấy từ trái cây nhiệt đới thiên nhiên như quả mâm xôi với acai, phù hợp với những bạn sống vegan và an toàn cho các mẹ bầu nữa. Ngoài ra, trong bảng thành phần không có chất tẩy rửa mạnh nên cân được hết mọi thể loại tóc nhuộm nha. 
  • Công dụng: Vì loại này dành cho tóc rụng nên xét về khả năng giảm thiểu tình trạng gãy rụng và kích mọc tóc mình cho 8/10. Sau một thời gian sử dụng, mình cảm nhận được tóc mình tóc cũng bớt rụng và tóc con mọc đầy luôn. Với loại dầu xả, khả năng làm ẩm và mượt tóc của loại này mình đánh giá khá tốt, dùng xong cảm nhận tóc óng ả mềm mượt hơn hẳn.
hình ảnh
  • Khuyết điểm:
  • Vì là dầu gội có thành phần thiên nhiên nên sẽ không tạo bọt nhiều như các loại dầu gội công nghiệp khác. Nhưng theo kinh nghiệm của mình, các bà có thể kết hợp dùng tẩy tế bào chết da đầu, sau đó tới bước gội và xả để cảm thấy rõ tóc, da đầu được làm sạch.
  • Vì dùng loại nắp pump nên không bị vô nước khi để trong nhà tắm nhưng có mặt hạn chế rằng vòi pump rất dễ bị hư nếu nhấn quá mạnh tay. Hi vọng là Organic Shop sẽ cải thiện được điểm này bằng loại nắp bật trong tương lai để bao bì trông sang xịn, mịn hơn.