Chị em ơi, không hiểu sao em có da mặt khô ráp quanh năm, đến mùa thời tiết hơi lạnh xíu là da bị sần sùi cả lên, em đến là khổ. Đi làm, đi chơi lúc nào em cũng phải bôi bao nhiêu lớp dưỡng, makeup hơi bị dày mới tự tin đôi chút. Nhưng nói thật với chị em, mỗi ngày tẩy trang, rửa mặt xong em cứ như là đang lột mặt nạ, cảm giác nhẹ nhõm thoáng đãng nhưng nhìn vào gương thì... Khổ cái là chỉ sướng được lúc rửa mặt, sau vài phút thì mặt lại bị khô ráp :(. Chị em bảo nên dùng những sản phẩm chăm sóc da dịu nhẹ, ít bọt mới không gây kích ứng da và có tác dụng dưỡng ẩm cho da. Thường dùng sữa rửa mặt, em thì quan niệm phải càng nhiều bọt mới sạch, không có bọt thì hóa ra ...rửa nước lạnh? Makeup để che đi khuyết điểm mãi cũng không tốt, em chỉ mong da mình sáng khỏe, tươi mát, mịn màng để có thể tự tin khoe mặt mộc, chỉ cần trang điểm nhẹ nhàng hoặc có khi chả cần trang điểm cũng đẹp í. Chị em nào đang dùng sữa rửa mặt hay sản phẩm nào chăm sóc da nhẹ nhàng kết hợp dưỡng ẩm thì chia sẻ em với nhé. Có thể lập hội "Khoe mặt mộc" thì càng vui ạ, hehehe