Da của em đã sáng bóng mịn màng ở tuổi 30 mà không cần tốn quá nhiều vào các loại mỹ phẩm đắt tiền vì một lần tình cờ phát hiện ra. 

Các chị không có quá nhiều thời gian dưỡng da như em đây, thì có thể thử áp dụng cách của em nhé. Rất đơn giản và hiệu quả luôn.

Thời gian vừa rồi em có sử dụng vitamin E để chuẩn bị cho hành trình thiên liêng của em, và em nhận ra rằng, da của em rất đẹp khi em uống vitamin E hằng ngày.

Bình thường thì em uống loại Enat 400 (tầm 130k/hộp), đợt hết thì tình cờ em gái mua cho loại của Natural (của Mỹ) dùng. Loại này thì đắt hơn, giá tầm 220k, nhưng rất hiệu quả làm sáng bóng và mịn màng cho da thì quả thật hơn Enat 400 rất nhiều. Nó làm em khá bất ngờ luôn. Vì da của em hay sần sùi và có ít mụn cám, da khô không đều màu, hơi xỉn xỉn tối tối, nói chung là da không bóng đẹp. 

Ngoài uống vitamin E mỗi sáng ra thì e dùng thêm dưỡng ẩm sáng và tối. E chỉ dùng Gel Nha Đam thôi, là da đã bóng mượt luôn rồi. Hết Gel thì em ngựa ngựa mua  Embryolisse (cái này hơi đắt nhưng nó rất ok luôn), dùng thấy da ẩm mịn cả ngày. 

Em nhận ra rằng, rửa mặt với tay không thì cảm giác không được sạch cho lắm, và dễ lên mụn, nên e dùng miếng bọt biển rửa mặt thì ối dời ơi, da sạch bong luôn, cảm giác như chiếc đĩa sạch trắng bóng luôn ý. Da sạch thì mấy con mụn trên mặt em cũng dần không xuất hiện nữa luôn.

Vậy nên, chị em chẳng cần tốn quá nhiều tiền để dùng nhiều mỹ phẩm quá đâu, đơn giản như em mà da đẹp hẳn ra. Nhưng uống quá nhiều vitamin E cũng không tốt nhé các chị. Đừng nên lạm dụng quá ạ. Nên tìm hiểu kỹ về vitamin E có phù hợp với thể trạng của mình không rồi hẳn dùng nha.