Trước đây mình luôn tự ti vì hàm răng khấp khểnh, xỉn màu của mình, nhưng lại chẳng có thời gian và điều kiện đi làm răng. Đến tận bây giờ, 40 tuổi rồi mới suy nghĩ đến chuyện đi bọc răng sứ, mình cũng băn khoăn tự hỏi có muộn quá không. Nhưng được sự động viên của chồng, cộng với quyết tâm làm đẹp trỗi dậy, nên mình quyết định sẽ làm bằng được, ừ thì đầu tư nào, thay đổi thôi:)))

Đi nghe tư vấn nhiều, tham khảo ý kiến của các chị em bạn dì, cuối cùng mình cũng chọn được nha khoa ưng ý. Sau khi nghe nguyện vọng của mình, là lựa chọn công nghệ ít động đến răng nguyên bản, bác sĩ có tư vấn một số dòng phù hợp. Mặc dù chồng bảo đầu tư làm hẳn Orodent *vì ông í nghĩ cái gì đắt nhắt sẽ tốt nhất*, nhưng mình vẫn lựa chọn dòng Lava. Với mình thì đây là màu sáng nhất mà tự nhiên nữa, lên hình răng còn sáng hơn ở ngoài nữa cơ. Trước khi bọc răng, bác sĩ cho test thử lên răng, nhìn hợp là chốt. Ngoài ra, bác sĩ cũng tư vấn cẩn thận về form răng phù hợp với khuôn mặt mình hay chế độ chăm sóc răng sứ nữa. 

Quá trình làm răng khá nhẹ nhàng, không ê buốt gì, bác sĩ và điều dưỡng tận tâm, hỏi han ân cần lắm. Từ khi có răng mới, mất 1,2 hôm đầu ăn nhai thấy hơi gượng, sau dần thì mình cũng quen, ăn nhai thoải mái. Làm răng xong đến giờ, ai cũng hỏi sao răng đẹp vậy, có bí quyết gì không, nên cũng hạnh phúc lắm. 

Chia sẻ lên để cho mọi người thấy lợi ích bọc răng sứ. Thật ra với mình, việc “lột xác’ hay không chẳng còn quan trọng nữa rồi. Đơn giản là dù ở độ tuổi nào cũng vậy, đều muốn bản thân được tự tin hơn. 

Chia sẻ chút, bạn nào có nhu cầu bọc răng sứ có thể tham khảo nha khoa Novodont 14 Nguyễn Khang nha ^^