TIP 1: HOT MAC SKIN COMBO FOR SUMMER:

(Tham khảo: http://dantri.com.vn/c7/s223-328053/xu-huong-trang-diem-he-2009-voi-my-pham-mac.htm)

Mùa hè trời nắng nóng, nhất là chị em nào da dầu thì make up 2-3h sau cứ gọi là thảm cảnh, mặt bóng nhờn, phấn xỉn màu, bay màu, lớp phấn loang, chưa kể màu mắt và màu má bị trôi hoặc bết. Theo kinh nghiệm của bản thân tớ, da siêu dầu, thì gợi ý cho chị em là như sau:

***** Sau khi rửa mặt sạch sẽ, nước hoa hồng và/ hoặc kem dưỡng oil-free (nên có SPF từ 20 trở lên), thứ tự apply SKIN COMBO như sau:

• BƯỚC 1. Prep + Prime Skin Refined Zone LE 15ml 410k: Base dạng lotion kiềm dầu + thu nhỏ lỗ chân lông cho vùng chữ T - hiệu quả của em này ĐÃ ĐƯỢC KIỂM ĐỊNH với ý kiến positive là 100%.

• BƯỚC 2. Prep + Prime Skin 30ml 490k: Base thuộc vào dạng "sản phẩm kinh điển của MAC" - quá nổi tiếng về độ kiềm dầu, khả năng thẩm thấu nhanh và ko gây khô da.

• BƯỚC 3. STUDIO FIX FLUID SPF15 30ml 530k: Cũng là 1 trong những “sản phẩm kinh điển” – phấn nền dạng lỏng với độ che phủ tự nhiên, ko gây bóng nhờn – cho đến giờ vẫn là “bất khả chiến bại” trong danh sách hơn chục loại foundation MAC và even sp của nhiều brand khác.

• BƯỚC 4. Prep + Prime Transparent Finishing Powder 460k: Thực hiện hoàn hảo chức năng của phấn phủ: hút dầu, set và giữ lớp make up đc long lasting (cụ thể là foundation và concealer (nếu có)), ngăn khói bụi ô nhiễm và vượt trội ở khả năng tạo hiệu ứng làn da mượt và mịn, nhưng cực cực mỏng, ko hề bị nặng mặt hoặc caking. HIỆU QUẢ ĐÃ ĐƯỢC KIỂM ĐỊNH, 100% positive.

Kết quả: Lớp skin make up cực kỳ tự nhiên, nhẹ nhàng, che phủ tốt trung bình, kiềm dầu và long lasting.

***** Một vài lựa chọn khác cho chị em khi:

• Thích trang điểm cực kỳ nhẹ nhàng, trang điểm như ko trang điểm;

• Ko thích dùng foundation;

• Da vốn đã đẹp ko có nhiều/ ko có khuyết điểm;

• Make up chưa thành thạo;

• Muốn tiết kiệm thời gian

---> thì có thể BỎ QUA BƯỚC 3 là bước dùng foundation để áp dụng luôn bước 4. Lợi ích có được là gì: làn da ko bóng nhờn, mịn mượt, bắt sáng do hiệu ứng nhũ chìm, có 1 lớp bảo vệ, ngăn cách với khói, bụi, ánh nắng, tác động của môi trường, và cảm giác thoải mái thực sự giống như là ko hề make up.

• Da khô hoặc da thường, da có đổ dầu nhưng ko đáng kể;

• Budget dành cho trang điểm có giới hạn;

• Lúc nào cũng ở trong phòng có máy điều hòa nhiệt độ

---> thì có thể BỎ QUA BƯỚC 1 để làm luôn BƯỚC 2.

• Sau khi trang điểm xong hết, chị em nên lặp lại BƯỚC 4 bằng cọ nhằm set toàn bộ lớp make up, giúp phấn, màu mắt, màu má blend & match với nhau và loại bỏ phấn thừa.

TIP 2: LÀM THẾ NÀO ĐỂ MÔI THÂM, SẪM MÀU ĐÁNH SON LÊN MÀU CHUẨN VÀ TƯƠI TẮN...

(TO BE CONTINUED...)