Càng mẹ ơi, đừng chỉ ăn khoai lang luộc nữa mà nhanh nhanh làm theo cách nàng để có làn da trắng hồng, sạch mụn đi nhé. Thần kỳ lắm ạ!

webtretho

(Ảnh minh họa)

Chẳng là trước đây em chỉ chăm chăm ăn khoai luộc, nấu chè này nọ thôi chứ không biết công dụng làm đẹp của nó. Thì ra đây là nguyên liệu có nhiều công dụng trong cả việc chăm sóc sức khỏe lẫn sắc đẹp đó nhé. Hồi trước cứ mỗi lần em bị táo bón là mẹ hay bảo ăn nhiều khoai lên cho nó nhuận tràng, dễ đi ngoài. Mấy chị của em thì hay ăn khoai luộc để giảm cân. Có mấy chị tập gym có chế độ ăn khoai kiểu này kết hợp tập mà xuống được gần chục kí lận đó các mẹ. Nhưng dùng khoai lang để trị mụn này nọ thì em chưa thấy ai làm trước đó bao giờ nhưng nhờ chị họ mà em tin sái cổ, làm theo cả năm trời nay, mặt trộm vía ai cũng khen da đẹp cả nhé!

Chuyện là chị họ em năm nay tầm 38 tuổi. Hồi trước da cũng không phải kiểu láng o, trắng hồng nhưng vẫn khỏe khoắn lắm. Từ hồi sinh thằng cu thứ 2 xong rồi đi làm trở lại chị ấy bị mụn, đen xỉn đi các mẹ ạ. Bẵng đi 1 thời gian gặp lại chị đẹp lên trông thấy, da hồng hào, láng mịn, sạch mụn luôn nhé. Bu vào hỏi han liền thế là bả bày cho bí kíp làm đẹp với khoai lang, nhà có sẵn, của nhà trồng lại sạch sẽ, chị làm có 1 tháng mà đẹp lắm lắm luôn. Em cũng bắt chước về làm xong 1 tháng đầu trời ơi, không tin nổi, mỗi lần tốn củ khoai có 2 ngàn đồng, vậy mà kiên trì làm đến giờ nửa năm da trắng hồng nhìn "mướt mắt" lắm cơ. Đơn giản lắm các mẹ ơi, chỉ cần siêng năm 1 xíu thôi mà tốt gấp vạn lần kem này kem nọ đắt tiền. Nhiều người còn tưởng em xài kem trộn hay làm gì nữa cơ ai ngờ là xuống bếp 1 cái đẹp lên "thần thánh" vậy đâu.

Có mấy cách lận, cách nào làm cũng được nha:

Dưỡng da mặt sáng khỏe:

Nguyên liệu:

1/2 củ khoai lang nấu chín

1 muỗng mật ong

1/2 muỗng nước cốt chanh

Cách làm:

Lấy khoai rửa sạch, luộc chín rồi nghiền nát trộn với 1 muỗng mật ong, nửa muỗng nước cốt chanh. Sau đó các mẹ lấy đắp lên mặt 15-20 phút và rửa nước thường. Công thức này ngoài tác dụng dưỡng da của khoai lang thì mật ong chứa vitamin B2, B6 rất tốt cho da, có tác dụng kháng viêm, chống lão hóa. Chanh chứa cực nhiều vitamin C giúp làm sáng da nhanh chóng đó ạ.

Cách thứ 2:

Nguyên liệu:

1/2 của khoai lang.

1 muỗng dầu olive

1 muỗng sữa tươi không đường

Cách làm:

Khoai lang rửa sạch, luộc chín rồi nghiền nát trộn với 1 muỗng dầu olive, 1 muỗng sữa tươi không đường. Dầu olive chứa rất nhiều vitamin E, K làm da căng mịn thấy rõ. Sữa tươi chứa nhiều axit lactic có khả năng trị mụn, giúp da căng mượt nữa nhé.

Tẩy da chết toàn thân

Công thức 1:

Nguyên liệu:

1 củ khoai lang

1 muỗng bột yến mạch

1/2 ly sữa tươi không đường

Cách làm:

Lấy 1 củ khoai lang nấu chín, nghiền nát đem trộn đều với 1 muỗng bột yến mạch và 1/2 ly sữa tươi không đường. Thoa đều hỗn hợp lên da, massage toàn thân khoảng 10p rồi tắm lại với nước. Các mẹ kiến trì làm 2 lần/tuần nhé và đừng quên bôi kem dưỡng ẩm cho da nữa. Yến mạch chứa vitamin B5, B9 giúp tẩy da chết nhẹ nhàng, cho làn da láng mịn hơn trông thấy ngay sau khi làm chứ chẳng phải đợi lâu.

Công thức 2:

Nguyên liệu:

1 củ khoai lang

1/2 chén bã cà phê

1/3 ly nước cam

Cách làm:

Lấy 1 củ khoai lang nấu chín, nghiền nát rồi đem trộn với 1/2 chén bã cà phê và 1/3 ly nước cam. Sau đó đắp lên mặt tầm 15 phút rồi rửa với nước ấm hoặc các mẹ dùng trực tiếp rửa mặt, chà nhẹ trên bề mặt da. Bã cà phê chứa polyphenol chống lão hóa, làm căng da hiệu quả, bong lớp da chết nữa.

Các mẹ tham khảo và thử xem sao nhé. Mẹ nào làm có kết quả tốt đừng quên chia sẻ cho các mẹ khác nữa nha. Và 1 mẹo nhỏ để không phải mất công luộc khoai là bỏ củ khoai sống vào nồi cơm điện nấu chung với cơm, khi cơm chín thì khoai cũng chín, để nguội bớt rồi làm các chị các mẹ nhé.

Video liên quan

http://www.webtretho.com/video/wp-content/uploads/sites/43/2016/04/l15luZgDpo-480x300.jpg