Bé Sóc nhà mình từ nhỏ đã rất chậm lớn mặc dù mình sinh bé được 3, 5 kg, nhưng có lẽ như mọi người nói sữa của mình không tốt nên bé chậm lớn. Đến khi bé lên 2 tuổi, thực sự mình cảm thấy căng thẳng khi con chỉ được hơn 10 kg, táo bón xảy ra thường xuyên mỗi ngày. Hơn nữa, giai đoạn này mình đã cho bé đi nhà trẻ nên phải tập cho bé ăn cơm, Nhưng bé ăn rất ít và hầu như không ăn chút rau nảo cả. Điều này khiến mình rất lo lắng vì rau luôn là nguồn bổ sung vitamin dồi dào cho bé. Một hôm đi đến khu thương mại và vào gian hàng bán đồ trẻ em, mình chợt thấy bộ đồ chơi bằng gỗ rất hay và an toàn cho các bé, Đó chính là bộ đồ chơi rau, củ, quả có thể thái được vì trong bộ đồ chơi ấy có 2 chiếc dao gỗ. Bé nhà mình thích lắm liền cầm đồ chơi đi khoe khắp hàng xóm. Từ đó, mỗi buổi tối khi ngồi bên con, mình bảo bé mang bộ rau củ quả đồ chơi ra chơi với mình. Mình bảo bé cầm dao gỗ thái rau, sau đó cho vào nồi nấu rồi mang cho mình ăn,. Ăn xong mình đều khen ngon khiến bé rất thích. Cứ như vậy, bộ đồ chơi rau củ quả đã cuốn hút bé mỗi ngày, và bé biết được thêm nhiều tên các loại rau củ thông qua bộ đồ chơi này. Kết hợp với việc này, mình thường mua đúng loại rau củ mà hôm trước dạy bé qua bộ đồ chơi để bé vừa  nhớ lâu, vừa nhận biết các loại rau, củ, quả trong thực tế. Và cũng từ đó, bé đã có thiện cảm với các loại rau mẹ nấu mỗi ngày và bé ăn rất ngon miệng, đồng thời nói với mẹ rằng bé ăn đúng món hôm qua nấu cho mẹ bằng đồ chơi. Mình công nhận rằng, bộ đồ chơi gỗ thông minh này đã giúp mình vượt qua sự lo lắng về hiện tượng táo bón của bé. . Bởi lẽ khi bé chịu khó ăn rau củ mỗi ngày, cơ thể bé hấp thụ nhiều vitamin từ các loại rau củ đó, nhờ vậy mà bé dần dần thoát khỏi hiện tượng táo bón khiến cả nhà vô cùng vui!

Và đợt này, khi mùa hè đến, bé hay bị viêm da kích ứng nên xuất hiện nhiều rôm ở cổ và ở mặt, mình phải bôi thuốc xanh methylen cho con nhanh khỏi, nhân cơ hội này mình cũng bảo bé rằng, con chịu khó ăn rau nhiều sẽ có nhiều vitamin hơn và sẽ không bị con rôm cắn nữa. Vì bé đã hiểu sự khó chịu khi bị rôm sảy nên bé càng tích cực ăn rau để nhanh khỏi. Mình rất vui khi con gái mỗi ngày mỗi lớn đã hiểu biết rất nhiều khiến bố mẹ hài lòng! Mình nghĩ rằng chăm sóc con từ nhỏ sẽ khiến con lớn sẽ đẹp hơn