Mình thấy spa này nhiều phốt lắm, nên các chị em cẩn thận cho mình ạ.

Môtip của spa này lừa khách như thế nào thì em không biết các chị em biết chưa.. Nhưng em tạm cop của 1 bạn ra để các chị em (nếu chưa biết) thì đề phòng, hoặc ai chưa trả đc sp thì e sẽ chỉ cho cách ạ:

Không biết có lừa đảo hay ko?

1. Dc thăm khám da, dc trải nghiệm miễn phí nhưng vừa vào đã ko cho khach cơ hội dc cân nhắc.

2. Xác nhận thông tin chỉ cần xem chứng minh lúc vào và trả lại khách ngay như các thâm mĩ viện khác chứ mắc gì giữ suốt buổi , lúc về xin lại còn khó khăn?

3. Phòng chăm sóc trị liệu thì chỉ co duy nhất 1 cái giường , 1 cái bồn nước và 1 bộ mỹ phẩm, ko có gì là là cao cấp , chuyên nghiệp và đúng chuẩn nhé.

4.Máy biolong: nguồn gốc có trời mới pik giá thật sự bao nhiêu và chất lượng tới đâu

5. Nhân viên đúng là ăn nói tuyệt vời , chỉ có cái lúc khách hàng chưa có ý định mua thì muốn chửi khách và thái độ trợn mắt , liếc hái , có cố tình lừa đảo ko ?

6. Chính sách thanh toán linh hoạt , dùng trước trả sau : khi khách hàng nói ko có điều kiện trả thì bảo ko sao , rồi sẽ có , chưa hỏi mức thu nhập bao nhiêu tự ghi vào hồ sơ 10tr/1 tháng, lạy trời , tôi đang thất nghiệp mà nó tự động ghi la 10 triệu , có lừa đảo ko ?

7. Đúng là ko ép cầm tay kí vào hồ sơ , nhưng khi khach noi de ve suy nghi các bạn nhân viên và cả quan li j đo 1 mực ko cho, nói la lan sau quay lại ko dc ưu đãi nua , ko cầm tay ép nhưng ko cho cơ hội từ chối

8. Mình nói , lần sau có điều kiện e quay lai mua trả luôn ko cần nợ , các bạn nói có quay lại các bạn cũng ko muốn lấy tiên , chi 1 lan nay thôi , bước ra la ko con cơ hội , ủa các bạn la mỹ phẩm lớn , uy tín mà ko cho khach co cơ hội dc quay lại cầm tiền ma tra luôn sao ???

Cuối cùng : mình là người đã đến và trải qua tất cả các bước ở đây , chứ ko phải tự diễn , ai đi rồi sẽ thấu, có cái kiểu ko lừa đảo mà mỗi lần mình cầm đt lên gọi là bạn nhân viên quay vô nhìn chằm chằm vào dt hỏi chị gọi ai đó, lạ lùng thật , còn nữa , quản lí 1 spa lớn ma như thằng bê đê , đeo bông , ăn nói thi lẻo mép chả lịch sự đẳng cấp , đó là những đieu minh quan sát , nhờ vậy ma ko bị lừa , phút cuối mình nhất quyết đòi chứng minh lại thì con nhân viên nói 1 câu : vậy là giờ ko đồng hành phải ko ?, mình nói ừ , 1 luc sau no cầm chug minh vứt xuống bàn và bo di 1 nuoc như chua tung quen.

Ko lừa đảo thì chúng nó đã đưa dòng họ , mẹ con , chị e chúng nó vào làm đẹp và dc ưu đãi cả rồi.

Mình là người trút được gánh nợ với hãng này, sau khi dùng sp chưa đc 1 tuần (mình mua từ 17/1, dùng đến 28/1 bị ngứa, đỏ, nổi mẩn ko chịu nổi) thì fải dừng lại ngay. Mình muốn được trả sp ngay, nhưng khổ nỗi tháng 2 vướng Tết với nhiều việc cá nhân nên bị quên mất.

Đến ngày 5/3 là lúc fải đóng tiền trả góp bên VPBank thì cuối cùng mình cũng được giải quyết, có mất kha khá tiền: 2tr2 (bao gồm tiền trả góp kỳ đầu mình không đóng là 1tr7 + phí hủy hợp đồng là 430k).. Mình lên 2 lần theo các chị em khác mà nó không cho trả, chỉ vì mình chưa đi khám có kết luận của bác sĩ bên nó. Lần thứ 3 và cũng là lần cuối cùng thì trước khi lên Thái Hà, mình đã kịp khám test sp bên bác sĩ của bọn nó, để chưa đến 5 phút thì da mình bị ngứa đỏ lên thật.. Mình cứ ở đấy lèo nhèo, muốn ra ngoài phòng vệ sinh mà rửa mặt mà con bác sĩ ở đó không cho, thế là nó phải lấy giấy ướt lau qua loa cho mình và có kết luận là Da không hợp với sản phẩm.

Sau khi có kết luận, mình đi với mẹ mình lên số 1 Thái Hà để trả sp. Hôm ấy nó bắt mình đóng tiền cho nó để nó làm thủ tục hủy hợp đồng với trả sp. Mình không đồng ý nên ra ngay VPBank gần đó đóng đủ tiền rồi mang giấy nộp tiền về cho nó. Sau đó, nó đưa mình giấy ủy quyền và biên bản nhận lại sản phẩm.. Mình ký là xong.

Được cái mẹ mình rắn mặt, rắn cả giọng nói nên chúng nó nhũn như chi chi, phải giải quyết cho mình nhanh.. Thật sự nhìn các chị em còn bị nợ với hãng spa này mà mình buồn lắm.. Chỉ mong spa Deaura này sập tiệm càng nhanh càng tốt! Các chị em share cho mình nhé, cứu được ai là tốt đến đấy rồi.