Mình nghĩ chắc nhiều bạn cũng như mình, thử qua 7749 loại kem dưỡng sau đó mới chốt được cái loại hợp với mình nhất. Thì da mình thuộc loại da dầu nhờn, vì thế phải chọn cái loại nào thấm nhanh 1 chút. Mình đã thử qua khoảng 6 loại kem dưỡng. Loại thì dưỡng ẩm tốt ấy nhưng thấm lâu quá, loại thì khiến cho mình bị dị ứng, nổi mụn. Bà bạn mình bảo dùng thử dưỡng ẩm của Neutrogena xem thế nào. Vậy nên mình cũng bấm bụng dùng thử kem dưỡng ẩm Neutrogena Hydro Boost Aqua Gel. Và sau đây là cảm nhận của mình sau khi sử dụng em ấy.

Thành phần chính

Theo mình tìm hiểu thì kem dưỡng Neutrogena này bao gồm 4 thành phần chính:

• Hyaluronic Acid: có tác dụng giữ nước cực tốt, duy trì dưỡng ẩm cho da hiệu quả trong suốt 48 giờ. Ngoài ra thì nó còn giúp da của bạn mềm mịn, cải thiện tình trạng lão hóa da.
  • Glycerin: cấp ẩm giúp da mềm mại hơn, hỗ trợ làm sạch da, điều trị mụn trứng cá.
  • Chiết xuất Olive: ngăn ngừa sự thoát nước, cung cấp axit béo và chống oxy hóa.
  • Dimethicone: Là một chất silicon làm mượt da. Dimethicone được dùng như một loại kem dưỡng ẩm để điều trị hoặc ngăn ngừa da khô, thô ráp, bong vảy, ngứa và kích ứng da diện tích nhỏ với tác dụng làm mượt, giúp da mềm mại, căng mịn. Tuy nhiên nhược điểm của thành phần này là có thể gây ra mụn nên còn gây nhiều tranh cãi.
hình ảnh

Những điểm mình thích

• Bao bì khá đơn giản, nhưng cảm giác nó rất chất lượng và sang mọi người ạ. Lớp nhựa khá dày dặn, cảm giác cầm rất chắc tay.
  • Chất kem dạng gel màu xanh trong không quá lỏng cũng không quá đặc. Hương thơm chỉ hơi thoang thoảng, nên bạn nào quá nhạy cảm về hương liệu cũng không lo đâu nhé!
  • Khi thoa kem lên, cảm giác đầu tiên mà mình nhận thấy là nó mát lắm mọi người ạ. Cái cảm giác này mình chưa thấy ở các sản phẩm kem dưỡng khác mà mình đã từng sử dụng.
  • Vì là dạng gel nên nó rất dễ tán và thấm khá nhanh, không gây cảm giác bết dính hay nhờn rít nên rất thuận tiện cho các bước chăm sóc da tiếp theo. Bên cạnh đó, nó còn cấp ẩm tức thì, giúp da của mình nó mềm hơn và không còn cảm giác khô căng nữa.
  • Sau 1 thời gian sử dụng em này, mình nhận thấy da mình mịn màng hơn, tình trạng dầu nhờn tiết ra trên da được cải thiện đáng kể.

Điểm mình chưa thích

Mình vẫn đang phân vân về thành phần Dimethicone có trong sản phẩm. Hiện tại, sau khi dùng kem dưỡng này được 2 tuần thì da mình chưa thấy nổi mụn hay kích ứng gì. Mình sẽ tiếp tục theo dõi thêm để xem chất này có thực sự khiến da mọc mụn không. Nếu có thì mình sẽ tiếp tục review cho các bạn nhé!

Nhìn chung, theo đánh giá của mình thì kem dưỡng Neutrogena Hydro Boost Aqua Gel sử dụng khá tốt, khả năng dưỡng ẩm hiểu quả. Mình đặc biệt ấn tượng với khả năng thẩm thấu cũng như cảm giác mát lạnh mà nó đem lại. Sản phẩm hiện đang có 2 loại dung tích: fullsize 48g thích hợp để dùng lâu dài và bản minisize 15g thuận tiện mang theo khi ra ngoài hoặc dành cho người mới sử dụng.

Nếu các bạn có góp ý gì nhớ comment bên dưới cho mình nha!