Da mình dạo này do nội tiết tố hay sao mà bị nổi nhiều mụn mủ đầu trắng lắm ý, cứ sưng to vs đau nhìn tởm lắm :(( Thường thường mình cứ thấy lên nhân trắng là sáng rửa mặt xong nặn ngay, ta nói nó đau mà xót kinh khủng vừa nặn vừa khóc ~~ xong để lại thâm thì thôi rồi cả tháng chưa hết.

Hôm nay mình nhất quyết ko nặn nữa vì mặt nhiều thâm lắm rồi, mà để vậy ra đường mất thẩm mĩ quá nên mình cắt một miếng nhỏ xíu hình vuông băng keo cá nhân vừa vs nốt mụn, trc đó mình bôi kem nghệ Thái Dương dày thật dày lên mặt nốt mụn sau đó dán miếng băng keo vừa cắt lên để nó vừa che mụn đi vừa đỡ bị bụi bặm bám vào làm mụn nặng thêm. Mình dán từ sáng ý mà đến tối lúc tắm mình gỡ ra thì thấy mủ nó tự trồi lên hết trên mụn ghê lắm, rồi mình lấy tăm bông gạt cái mủ đó đi là xong ko đau tí nào luôn, mà ko bóp vs nắn mụn như khi lấy đầu móng tay nặn nên vết mụn đỏ ko bị bầm và nhức sau khi lau nhân mụn đi :))

Mình nghĩ do nghệ nóng mà mình bôi dày quá vs cả dán băng kín làm nhân mụn nó bị nóng mềm hết cả ra xong tự trồi hết lên ý :) bôi kem TD nhân mụn nó trồi lên nhanh cực kì luôn. Nếu cứ để thế ko nặn thì chả biết bao giờ nó tự khô và có khi nhìn gớm quá lấy tay nặn luôn quá :((

Mình chia sẻ thế thôi, đang buồn vì ko biết chữa cái loại mụn này sao đây :'(